11 ตอบกลับ

ตอนนี้เรา40ปีตั้งครรภ์หมอบอกเราว่าเราเสี่ยงลูกเป็นดาวชินโดรมเป็นธาลัสชีเมียด้วยเรานอนไม่หลับเลยไม่รู้จะทำอย่างไร

คุนแม่อย่ากังวล กินยาบำรุงครรภ์ที่หมอให้ อาหารให้ครบ ไม่อดอาหารไม่อยากกินก็ต้องกินให้ตรงเวลา

VIP Member

อาจจะเกิดจากอายุครรภ์ยังน้อยค่ะ เลยทำให้ไม่เจอทั้งตัวน้องและถุง ส่วนมากอายุครรภ์ก่อน12สัปดาห์มักจะเจอแม่ถุง

ต้องรออายุครรภ์ประมาน8วีคแล้วค่อยไปซาวด์ใหม่นะคะ ตอนนี้น้องยังจิ๋วมากๆๆ เลยทำให้มองไม่เห็นค่ะ

VIP Member

น้องอาจจะยังเล็กอยู่ค่ะเลยไม่เจออะไรบ้านนี้ซาวด์ตอน6วีคไม่เจออะไรเลยเหมือนกันค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะอัลตราซาวด์ทางหน้าท้องยังไม่ค่อยเจอค่ะ

TapFluencer

คุณหมอได้ซาว์นผ่านช่องคลอดดูไหมคะ

ยินดีด้วยจ้า❤️❤️❤️

ยินดีด้วยค่ะ เรา43 ท้องแรก😊

ยินดีด้วยค่ะ แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

รอดู 2-3สัปปดาตรวจซ้ำอีกรอบคะ

เหมือนกันเลยค่ะตอนนี้คลอดแล้ว

น่ารัก❤️❤️❤️

ไม่เจอจ้า รออีกสัก2วีค