8 ตอบกลับ

เราโดนตรวจตอน19วีคคะ เพราะมีน้ำตาลในฉี่หมอเลยให้กินน้ำตาล50g. รอ1ชม.เจาะเกิน140 โดนไปเจาะต่อโดยกินน้ำตาล100g.เจาะก่อนทาน1ครั้ง หลังทานอีก3ครั้ง ครั้งละ1ชม.เจาะทีคะ ผลออกมาเกิน3เข็ม ตอนนี้โดนคุ้มอาหารงดแป้งงดน้ำตาลของมันคะ อยากให้คุณแม่ลดน้ำหวานลงนะคะ เราน้ำตาลขึ้นเพราะดื่มน้ำหวานที่ชงๆเข้าไปนี้แหละคะ ตอนนั้นดื่มบ่อยมากเลย ตอนนี้เลยกินคลีนแบบงดหวานเลยคะ

บ้านนี้ตรวจตอน 20วีคค่ะ หมอให้ตรวจเพราะน้ำหนักเกินเกณค่ะ หมอให้กินน้ำตาลแล้วรอ1ชั่วโมงไปเจาะนิ้วอะค่ะ ระดับน้ำตาลห้ามเกิน140ค่ะบ้านนี้ได้ 139เฉียดมากค่ะ ถ้าเกินต้องมากินน้ำตาลแล้วตรวจใหม่ค่ะ

ไม่ทุกคนค่ะ เเล้วเเต่หมอ เเละ รพ. หรือ คลิกนั้นๆ เราไม่โดนจับตรวจเบาหวานเลย เคยถามหมอ หมอบอกเราไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยง น้ำหนักขึ้นตามเกณฑ์ตลอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ เราก็ตามเกณฑ์ แต่เรากินขนมหวาน/นมปั่น เฉลี่ยสัปดาห์ละ 4 วัน ค่ะ เลยคิดว่ามันจะเสี่ยงไหม หมอไม่ให้ตรวจ แต่จะขอตรวจดีไหม

เพิ่งตรวจมาเมื่อวานเองค่ะอายุครรภ์ 24 สัปดาห์ กินน้ำตาลแล้วรอ 1 ชม. เจาะเลือดไปตรวจ คุณหมอยังไม่โทรมาแจ้งผลเลยค่า

ทานอาหารกึ่งคลีนเลยค่ะ ในเนตมีบอก หากเจอน้ำตาลสูง ทางแก้เดียวที่บรรเทาได้ งด หวาน มันทอดๆ แป้ง ก็ดีขึ้นแล้วจ้า

เราตรวจตอน12วีค แล้วน้ำตาลสูง ทีนี้เจาะนิ้วเองหลังอาหารยันคลอดเลยค่ะ 😭 แต่เพื่อลูกแม่ยอม😁✌

เราตรวจครั้งแรกตั้งแต่ตอนฝากครรภ์เลยค่ะ แต่ฉี่ตรวจทุกเดือนถ้าเกินบ่อยก็โดนเจาะเลือด

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-99825)