24 ตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะบ้านนี้ก็ตรวจตอนเที่ยง ขึ้น2ขีดเข้มเลยค่ะ แม่เตรียมบัตรประชาชนของแม่และแฟนไปนะคะพร้อมประจำเดือนวันแรกครั้งสุดท้ายเพราะหมอจะถามถ้าจำไม่ได้หมอจะซาวด์ให้และเตรียมตัวเผื่อหมอเจาะเลือดด้วยนะคะ ถ้าใช้สิท30ไม่เสียเงินค่ะ แต่ถ้าแฟนสิทอยู่คนล่ะที่อาจจะเสีย

ยินดีค่ะแม่☺☺

2ขีดชัดเจน ท้องค่ะ ยินดีด้วยจ้า🎉🎉😊เตรียมตัวฝากครรภ์เลยค่ะ ปฏิบัติตัวตามที่หมอแนะนำ ทานวิตามินและยาบำรุงที่หมอให้อย่างเคร่งครัดนะคะ โดยเฉพาะโฟลิค เม็ดสีเหลืองๆ ป้องกันลูกพิการได้ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ 2ขีดชัดมากกก อยากมีความรู้สึกแบบนี้มั่งจัง เราวันนี้วันที่ 12 หลังฉีดเชื้อ ลองตรวจเล่นๆ ขึ้นขีดเดียวชัดมาก 😅

VIP Member

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ บ้านนี้ยังรอลุ้นอยู่เลยค่ะ ปจดพึ่งขาด ไป2วัน ท้องแรกหลุด ท้องที่สองเลยยังไม่กล้าตรวจค่ะ

เหมือนกันค่ะ ประจำเดือนขาดนี่คิดว่ามาแน่ๆ แต่กว่าจะตรวจประจำเดือนขาด 10 วัน 2ขีดชัดเจนมากๆๆๆ จนตกใจ 5555 ท้องแรกค่ะ

บ้านนี้ก็ตรวจตอน5โมงเย็นขึ้น2ขีดเพิ่มความปราบปลื้มพรุ่งนี้ฉี่แรกตรวจอีกอันค่ะ555 ขั้นตอนแรกไปฝากครรภ์นะคะ

คิดเหมือนกันเลยจ้าจะตรวจพรุ้งนี้เช้าอีกที เพื่อความชัวร์ ❤️

เราตรวจครั้งเดียวชัดเเบบนี้เลย ไม่ตรวจแล้วเพราะอาการอย่างอื่นก็ชัดเจนยุแล้ว ฝากครรภ์เลย

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ของเราก็ขาดสี่วันเหมือนกันแต่ไม่เข้มเท่านี้ค่ะตอนนี้32+2แล้วค่ะ

ขอบคุณจ้า จริงๆแอบงงเหมือนกันคะ ว่าทำมัยเข้มจัง ล่าสุดตรวจอีกอันก็เข้มมากเลยค่ะ

อยากเจอสองขีดแบบนี้บ้างจังค่ะ ป.จ.ดเราขาดสองวันแล้วตรวจยังขึ้นขีดเดียวค่ะ

กินมาเป็น 10 ปีเหมือนกันค่ะ ก่อนตั้งใจจะมีน้องก็หยุดไป 6 เดือนค่ะ แต่คุมแบบนับวันค่ะ เพราะว่ารอแต่งงานก่อน พอตั้งใจปล่อยจริงๆ 2-3 เดือนก็มาค่ะ อายุ 36 ด้วย ซาวน์แล้วผนังมดลูกปกติ ถ้าเราแข็งแรงเค้าก็มาค่ะ พอดีออกกำลังกายนิดๆหน่อยๆด้วย เอาใจช่วยค่ะ

บ้านนี้ก้อขาดสี่วันนี้ค่ะแต่ยังไม่กล้าตรวจค่ะกลัวกินแห้วค่ะ😊

เหมืนกันค่ะ ปล่อย2แรกไม่ติด ทำใจสบายติดเลยค่ะ ตอนนี้ลูกจะได้เดือนและค่ะ