34 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ซาวในช่องคลอดไม่พบเจออะไรเจาะเลือดเพื่อลุ้นผลปรากฏไม่มีการตั้งครรภ์ตอนนั้นร้องไห้ออกมาเลยค่ะ หมอบอกว่าอาจเป็นที่ตรวจผิดได้จะตรวจตอนไข่ตกเฉยๆยังไงลองไปรอก่อนแล้วไปหาหมออีกทีก็ได้นะคะเผื่อจะตั้งครรภ์อ่อนอยู่

นี่ตรวจฉี่3รอบขึ้นทุกรอบเรยค่ะ

เราก็ขึ้น 2 ขีด ตอนประจำเดือนขาด 14 วัน ไปฝากครรภ์ตอน 7 สัปดาห์ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ มาเจอตัวเด็กตอนอายุครรภ์ 8 สัปดาห์ ปัจจุบัน 14+3 สัปดาห์แล้วค่ะ

อายุครรภ์ยังน้อยคะ. รออีกสักประมาณ1เดือนค่อยไปซาวด์ใหม่ จะได้เจอน้องคะ. ช่วงที่รอแม่ไปซื้อยาโฟลิคมาทาน คะ

รอก่อนนะคะ​อายุครรภ์​ยังน้อย​ซาวด์​ตอนแรก5wยังไม่เจออะไรเหมือนกันค่ะ​ตอนนี้พลิกตัวโชว์ลุงหมอได้แล้ว

อายุครรภ์อาจจะยังน้อยอยู่ เดี๋ยวคุณหมอนัดอีกทีก็น่าจะเห็นแล้วค่ะ บางครั้งต้องซาวน์ทางช่องคลอดนะคะ

ต้องใช้เครื่องซาวด์ดูค่ะ บ้านนี้ตรวจแล้วขึ้น 2 ขีด หมอซาวด์เจอถุงน้ำคล้ำ นัดอีกครั้งก็เจอตัวน้องค่ะ

แต่ถ้าซาวด์ช่องคลอดเจอแน่นอนค่ะ น้องยังเล็กซาวด์หน้าท้องคงยังไม่เห็นค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ

บางทีน้องอาจจะตัวเล็ก มองไม่เห็นรึป่าว ใจเย็นๆ รอไปหน่อยค่อยตรวจซ้ำค่ะ ขอให้เป็นข่าวดีค่ะ

ของเราตรวจหน้าท้องไม่เจอ หมอเลยตรวจทางช่องคลอด ถึงเจอค่ะ น้องอาจยังตัวเล็กอยู่ค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้12wยังบอกว่าไม่เจอเลยคะเเอบถอดใจเเต่อันตร้าซาวน์ตอน18wสรุปว่าเเข็ง​เเรง​ดีคะ