15 ตอบกลับ

ของเราไปพบหมอรอบแรก 6 wks หมอไม่ซาวให้ เพราะหมอบอกว่าเล็กไป ซาวไปก็ไม่เห็น จะเสียตังฟรีค่ะ นัดประมาณ 8wks ถึงจะซาวดูให้

น่าจะปกตินะคะ น้องชาย แฟนท้อง ซาว 2 รอบไม่เจอค่ะ ไปเจอวีคที่ 8 แต่ส่วนตัว เจอวีคที่ 6 ค่ะ แต่น้องยังเล็กมากๆ เลย

อายุครรภ์อาจจะยังน้อยไปรึป่าวค่ะ บ้านนี้ฝากท้องครั้งแรก7+3 แม่รออีกซัก2อาทิตย์ ค่อยไปตรวจซ้ำนะคะ

ของเรา13วีด1วันหมอวันนั้นไปชาว์หมอบอกเจอยุพอไปวันนี้ว่าไม่เจอน้องให้ไปหาหมอเฉพาะ​ทาง

แม่ไปหาหมอเป็นไงบ้างคะ เจอน้องมั้ย

ถ้าอายุครรภ์ยังน้อยบางทีก็ยังไม่เห็นค่ะต้องรอให้น้องโตอีกหน่อย

ถ้าค่า hcgไม่ถึง1,0000จะไม่เจอตัวน้องคือเรื่องปกติค่ะ ท้องยังอ่อนอยู่

น่าจะต้องรออีกหน่อยค่ะ เหมือนยังท้องอ่อนๆ

บ้านนี้ซาวตอน 4 วีค เจอถุงตั้งครรภ์เลยจ้า

อาจจะเป็นเพราะอายุครรภ์ยังน้อยค่ะเเม่

บ้านนี้เห็นตัวน้องตอน 9+3 ค่ะ

ทางนี้ 8-9 วีค ก็เห็นตัวเด็กแล้วค่ะ