11 ตอบกลับ

เด็กที่มีน้ำหนักมากเกินไปหรือน้อยเกินไปจะเสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนดคะ และถ้ามากเกินไปจะคลอดแบบธรรมชาติไม่ได้

ตอนนี้แม่ก็เลิกกินนมบำรุงกินแค่ยาบำรุงตามที่หมอบอกแร้วค่า อยากคลอดธรรมชาติ

น่าจะไม่มีอะไรน่ากังวลนะคะ..อายุครรภ์ยังน้อย..ทีเวลาอีกนานเลยสำหรับวพัฒนาการของน้อง..

อ่อค่าาา

VIP Member

คลอดเองไม่ได้จ้า น้ำหนักลูกต้องตามเกณฑ์พอดีๆ มากไปก็มีผลเสียจ้าเเม่

แม่คงกินปกติ ไม่ต้องอดหรือลดค่ะ รอดูท้องแก่ขึ้นนน.ลูกน่าจะตามเกณฑ์

อ่อค่าขอบคุณค่า

ขอวิธีบำรุงหน่อยแม่อยากให้น้องน้ำหนักขึ้น

ขอบคุณค่ะ

คุนหมอคงกลัวเกิดยากถ้าลูกตัวใหญ่เกินไป

ถ้าแม่คลอดเองไม่ได้ แม่ต้องผ่าจ้า

แม่ต้องผ่านะคะ ถ้าคลอดเองไม่ได้

Super Mum

อันดับแรกเลยก็คลอดยากค่ะแม่

VIP Member

แม่ต้องผ่าค่ะ

แม่อยากคลอดเองค่ะเพราะท้องแรก🙁