11 ตอบกลับ

ฉี่จนท้อเหมือนกันค่ะ นอนไม่พอต้องตื่นเช้าไปทำงาน ท้อง2เดือนแรกฉี่ราดที่นอนไป4ครั้งค่ะได้ซื้อแพมเพิสผู้ใหญ่มาใส่เลย พอเข้าเดือนที่สามเริ่มปรับตัวได้ ลุกฉี่เป็นนิสัยตื่นเป็นเวลา ฉี่บ่อยแค่ไหนก็ไหวค่ะมาเลย ลาออกจากงานแล้วสบายใจ

พยายามแบ่งทานเป็นมื้อเล็กๆก็ได้นะคะ การปวดปัสสาวะบ่อยๆเป็นค่ะ เนื่องจากลูกในท้องจะไปกดทับกระเพาะปัสสาวะ ทำให้ปวดฉี่บ่อย เราก็เป็นค่ะ พยายามอย่าดื่มน้ำก่อนนอนเยอะนะคะ อาจช่วยได้

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าหิวแล้วกินไม่ทันก็อ้วก เหมือนนางรู้เวลา ว่าถึงเวลาที่ต้องกินข้าวแล้วนะ ตอนนี้ไม่ท้อกับอะไรเลยค่ะนอกจากฉี่จนท้อ 🤣🤣

ช่วงแรกเปนเหมือนกันค่ะพอหิวแล้วไม่มีเวลากินจะอ้วกพอได้ประมาณ5เดือนจะเริ่มกินปกติแล้วค่ะ...ตอนนี้ได้27วีคเริ่มมีเบื่อข้าวแล้วค่ะ

หิวบ่อยเหมือนกันคะ จากปกติวันละ 2-3 มื้อ พอมาเดี๋ยวนี้ 4-5 มื้อคะ หิวน้ำบ่อยแล้วก็ฉี่บ่อยไปอีก แต่อย่าอั้นฉี่นะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะหิวบ่อยบางครั้งกินข้าวไปได้ครึ่งชั่วโมงก็หิวเหมือนไม่ได้กินข้าวเลย

บ้านนี้หิวได้ตลอดเวลากินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่ม🤭😊 แต่ฉี่ไม่บ่อยค่ะมีฉี่ขัดด้วยเป็นบ้างครั้ง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เวลาหิวนี่ทรมานมากค่ะ เหมือนไส้จะขาด แต่พอจะกินก็กินได้นือยมากค่ะ

เป็นความหิวที่ทรมานด้วยค่ะ แบบว่ามันปวดท้องเหมือนไส้จะขาด ต้องกินเดี๋ยวนี้ 555

ใกล้คลอดแทบจะอยากนอนในห้องน้ำเลยด้วยซ้ำ

เราตื่นมาก้หิวคะ แต่กิน8-9โมงทุกวัน🤣