18 ตอบกลับ

ลองศึกษาหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตนะคะ เรื่องตกขาวคุณแม่มีกันทุกคนตลอดการตั้งครรภ์ แต่ถ้าคันคือติดเชื้อให้ไปหาหมอหมอจะสอดยาหรือให้ยามาทา อย่าเอาน้ำฉีดสวนล้างช่องคลอดและอย่าเอามือล้วงนะคะเดี๋ยวจะติดเชื้อลามไปใหญ่ ไปหาหมอดีที่สุดถ้าไม่สะดวกไปร้านขายยาก็ได้ค่ะ

เราเปนคะเปนบ่อย จนหมอบอกว่าเปนเชื้อราในช่องคลอดอย่าปล่อยไว้นานนะคะแม่ ควรไปหาหมอ หมอจะให้ยาสอดมาคะแล้วก้อยาทาน ทรมานมากคะ ควรไปหาหมอนะคะ ล่าสุดเป็นรอบที่3แร้วคะ คนที่เป็นบ่อยเกิดจากน้ำตาลเยอะอาจเสี่ยงเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์คะเรยทำให้เป็นบ่อยๆ

VIP Member

เชื่อลาในช่องคลอด ต้องไปหาหมอนะคะเเม่ หมอจะให้ยามาสอด ห้ามไปซื้อมาสอดเองนะคะ บ้านนี้ตอนท้องเเรกก็เป็นค่ะ กว่าจะหาย

เป็นคะเวลาตื่นนอนแล้วเป็นเหมือนคาบสีเหลืองจางๆไม่คันไม่เป็นก้อน ไม่ทราบว่าอันตรายมั้ย

ควนไปหาหมอค่ะท่องแรกเราก็เป็น เป็นเยอะด้วย หมอจะให้ยามาเหน็บช่องคลอดค่ะ3วันก็จะดีขึ้น

VIP Member

ไปหาหมอนะคะ ตอนนี้มาหาหมอเหมือนกันเพราะตกขาวเป็นสีเหลืองมา3วันเมื่อคืนมีมูกเลือด ออก

VIP Member

แม่บ้านนี้ไม่มีตกขาวเลยค่ะ เพราะว่ากินนมเปรี้ยวยาคูลทุกวันเลย :) คุณแม่ลองทานดูนะคะ

VIP Member

ตกขาวเป็นเรื่องปกติสำหรับคนท้องจ้าา แต่ถ้ามีอาการคันควรรีบไปพบหมอนะคะ

ตกขาวเป็นเรื่องปกติจ้า แต่ถ้ามีอาการคันและมีกลิ่นแนะนำไปหาหมอนะคะ

น้องก็คันเหมือนกันค่ะทั้งคันทั้งแสบ และมีน้ำออกสีเหลืองค่ะ