22 ตอบกลับ

ไปหาหมอมาแล้วนะหมอปากมดลูกใกล้เปิด ติดเชื้อด้วย ได้ยามากิน ช่วงเดือนธันวาคมเราทำการเย็บปากมดลูกเนื่องจากปากมดสั้นเคยแท้งมา หลังจากเย็บนอนพักผ่อนยาวอยู่บ้านตั้งแต่นั้นมาไม่ได้ทำอะไรเลยลุกแค่เข้าห้องน้ำอย่างเดียว แล้วเมื่อวานมีตกขาวออกมาเลยตกใจ วันนี้เลยรีบไปหาหมอ ตอนนี้ทำได้แค่ประครองให้ไปถึงระยะที่เด็กปลอดภัย ขอกำลังใจจากแม่ๆด้วยนะค่ะตอนกลัวมาก

เคยเป็นค่ะ แต่อาจจะไม่เยอะขนาดนี้ ไม่คันไม่มีกลิ่นแต่ได้ยามาสอด 3 วัน แต่ก็ไม่หายค่ะ เพราะช่วงนั้นยังมีเพศสัมพันธ์กับคุณพ่ออยู่ ช่วงท้องโตมางดมีเพศสัมพันธ์ไปแล้ว หายเฉย แบบงง

ล่าสุดเพิ่งหายค่ะ หมอบอกเชื้อราค่ะ ต้องรีบรักษา ได้ยามาสอด และยาฆ่าเชื้อมาทานค่ะ ไม่งั้นจะเป็นต้นเหตุไปกระตุ้นให้เกิดการคลอดก่อนกำหนดได้ ถ้าไม่รีบรักษาค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องก็เป็นตกขาวเยอะมากหมอให้ยาสอดมาลูกคนแรกตอนนี้5ขวบ คนที่สองก็เป็นตกขาวเหมือนกันตอนนี้36+5วันแล้ว หมอให้ยาสอดมาเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แม่บ้านนี้รักษามา3รอบแล้วยังไม่หายเลยค่ะ กำลังจะไปรักษาอีกรอบอยู่ เป็นเรื้อรังไม่หายสักที

อย่าปล่อยไว้นะคะ รีบรักษาให้หายขาดจะดีกว่าค่ะ ส่วนตัวปล่อยมานานมาก จนรักษาหายขาดยาก แต่กำลังรักษาต่อเนื่องค่ะ

ถ้ามีเพศสัมพันธ์ก็ทำให้ตกขาวออกมาสีนี้ได้ค่ะ แต่ถ้าไม่คันไม่มีกลิ่นก็ไม่น่าเป็นห่วงมากค่ะ บ้านนี้ก็ออกแบบนี้เลยค่ะ

ใช่ค่าสีนี้เป็นเพราะติดเชื่อแบคทีเรียในช่องคลอดส่วนมากก็จากการมีเพศสัมพันธ์ค่ะ คนท้องจะติดเชื้อง่ายค่ะแต่ถ้าไม่คันไม่มีกลิ่นก็ไม่อันตรายมากค่ะแค่หมั่นรักษาความสะอาดลองไปค้นดูในเน็ตนะคะมีบอกหมดว่าออกสีแบบไหนเกิดจากอะไร

ของเราเป็นเชื้อรา ออกน้อยกว่านี้ รักษาประมาณเกือบ 4 อาทิตย์ ด้วยยาสอด และเปลี่ยนชั้นในใหม่ทั้งหมดค่ะ

หายค่ะ แต่จะเป็นๆ หายๆ นะคะ สอดยาแรกๆ จะลดลงเยอะมาก แล้วอีกสักอาทิตย์ก็อาจจะมีออกมานิดหน่อยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นๆหายๆ ตอนนี้ก็ไม่มีแล้ว สอดยาเหมือนกันมันก็มาอีก จะปรึกษาหมออีกรอบอยู่ค่ะ

ยาเหน็บรักษาตกขาวค่ะ ได้มากับหมอที่คลีนิคฝากครรภ์

บอกคุณหมอ​คะแม่ตรวจภายในมาหมอให้ยามาสอด8วันหายคะ อาการเดียวกันไม่คันแต่หมอบอกเป็นตกขาวเชื้อรา

TapFluencer

เชื้อค่ะแม่ บ้านนี่เป็น แล้วหมอให้แอดมิน ปากมดูกดันเปิดร่วมด้วยอีก หมอต้องระงับคลอดไว้ก่อน