22 ตอบกลับ

เราก็เป็นก่อนท้องอีก ตกขาวสีเหลืองเป็นแป้งเปียก หาหมอ ตรวจภายใน ตรวจมะเร็งปากมดลูก สรุปเป็นเชื้อรา ทุกวันนี้ไม่หายขาดเลยค่ะ ทั้งกินยาทั้งสอด ตอนนี้ท้องเป็นตกขาวสีขาวธรรมดา หมดวิธีที่จะทำให้หายขาด

ขอบคุนสำหรับคำตอบทุกคำตอบน่ะค่ะ เป้นตกขาวมา3วันมีอาการปวดท้องร่วมด้วย อายุครรภ์เเค่31วีค คลอดน้องไปเเร้วค่ะ

เราก็เป็นค่ะแบบนี้เป็นบ่อยและเยอะด้วยถ้าไม่คันก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะค่ะ ถ้าคันหรือมีกลิ่นควรไปหาหมอค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ แต่ไม่มีอาการคันหรือกลิ่มเหม็น เป็นกลิ่นของตกขาวปกติคะ ตอนแรกก้อตกใจออกเยอะเลย 😅

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าหน้าจะเป็นเพราะยาบำรุงที่กิน เพราะพึ่งเป็นตอนท้องและกินยาค่ะ

เราก้เปนคะต้องใส่เเผ่นอนามัยทุกวัน มาเยอะมาก บางทีเตมเเผ่นอานมัย เปลี่ยนบ่อย

ถ้าคัน มีกลิ่น รีบไปหาหมอคะ เดี๋ยวจะติดเชื้อ แม่บ้านนี้เคยเป็นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะพี่สาวบอกว่า​ ให้ลดกินของที่หวานๆลง​ ค่ะ​

เป็นสีแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่คันไม่มีกลิ่น ปกติดี

บ้านนี้เป้นสีขาวค่ะ แต่เริ่มรุ้สึกคันค่ะ36+3