5 ตอบกลับ

เห็นใจคุณแม่นะคะ ผู้ชายที่ด่าคนที่กำลังท้องอยู่เนี่ยเขาคิดอะไรอยู่ค่ะหรือไม่มีสมองเงินก็ไม่ใช่เงินตัวเอง ถ้าเป็นหนักเข้าบ่อยๆคุณแม่อย่าทนเลยค่ะเสียสุขภาพจิต กับคนแบบนี้ ให้เราทำงานไม่พอยังมีหน้ามาด่าเรา ไม่ไหวเลยคนแบบนี้😌

Super Mum

ด่ากลับไปเลยค่ะ เงินกุจะใช้อะไรก็เรื่องของกุ เผือก บางคนเป็นได้แค่แฟนค่ะ บางคนเป็นได้ทั้งแฟนสามีและพ่อของลูกค่ะ อีกอย่างถ้าลูกขอให้อดทนเพื่อลูกค่อยว่ากันค่ะ เด็กแต่ละคนไม่มีพ่อก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยค่ะ

แล้วที่ทนอุ้มท้องนี่ลูกใครคะ ด่ากลับเลยค่ะ แต่ส่วนตัว ท้องอยู่4เดือนบ้านนี้ยังดีทำงานอยู่เพราะมีธุรกิจส่วนตัวของตัวเอง ลดการทะเลาะเรื่องเงินไปได้เลย

เขามีสิทธิ์อะไรมาว่สเราทั้งๆที่เราหามาเอง งานการไม่ทำจะทนอยู่ทำไมคะ เราท้องต้องทำงาน ยังมีหน้ามาด่าเราใช้เงินเปลือง

ถ้าไม่ได้ให้เงินเราใช้ทนทำไมค่ะ คำว่าเพื่อลูกมันอาจจะทำให้ลูกมีปมค่ะกับพ่อประเภทนี้