23 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอไม่มีใบซาวให้เลย มีแต่เขียนและบอก ปกติเราถามหมอทุกอย่างค่ะ อยากรู้อะไรเราถามหมดเรื่องเพศเรื่องน้ำหนักตัวลูกพอดีไหมเกินขาดไหม หมอจะชี้ให้ดูว่าน้ำหนักเขียนตรงไหนในสมุด แม่ต้องลองคุยกับหมอดูค่ะ

อยากได้ใบซาวสักใบจัง😭

ผช อีกหนึ่งเสียงค่ะ แต่แค่เป็นการคาดเดาของหมอจากการซาวนะคะ ครั้งหน้าถ้าเห็นชัดเจนอาจเปลี่ยนเป็น ญ หรือ ช ก็มีสิทธิ์เป็นไปได้จ้า

บ้านนี้หมอซาวแต่ไม่บอกอะไรเลย เหมือนเป็นความลับมาก ตอนเย็นยอมเสียตังไปซาวคลินิกเลยค่ะ อยากรู้อะไรหมอบอกหมด😆😆

ถ้าเป็นโรงบาลรัฐ อายุครรภ์แค่นี้เขายังไม่บอกเพศเลยค่ะของเรา มาบอกช่วง7เดือนค่ะ

หมอบอกเห็นแล้วจะบอกเองค่ะ ถ้าหมอไม่เห็นก็บอกไม่ได้ว่าเพศอะไร

ชายจ้าแม่ วงกลมมีลูกศรชี้ขึ้น ถ้าหญิงจะเป็นวงกลมขีดเครื่องหมายบวกลงล่างค่ะ

ขอบคุนคะ สมใจพ่อบ้านนี้เลย

เพศชายค่ะ ของเราหมอก็ระบุเเบบนี้กลมๆเเละลูกศรชี้ขึ้นคือผู้ชายค่ะ

ดีใจด้วยคะแม่ บ้านนี้พ่อก้อยากได้ชายคะ

VIP Member

ไม่ใช่เพศค่ะ หมอจะไม่ระบุเพศลงสมุด ส่วนใบอัลตราซาวด์ไม่เห็นเพศค่ะ

ขอบคุนคะ พอดีตอนซาวหมอบอกเห็นไม่ชัดแต่มาดูในสมุดหมอเขียนแบบนี้เลยงงๆคะ

น่าจะเพศชายนะคะ ของหนูหมอบอกผู้ชายหมอก็วงกลมลูกศรนี้ให้♂️

ขอบคุนคะ

VIP Member

ผช ค่ะ บ้านนี้คุณหมอก็ลงสมุดไว้ ซาวด์สองครั้งชัวร์ค่ะ

ถ้าซาวเเล้วแต่มีพี่แบบที่วง ก้คือลุ้นเอาใช้ไหมค่ะ