42 ตอบกลับ

อายุ31ค่ะก็ตรวจเหมือนกันค่ะ ตรวจเลือดคัดกรองที่คลีนิค ผลออกมาเลือดไม่ผ่าน ได้ฟังครั้งแรกร้องไห้จิตตกเลย คิดอยู่หลายวัน หมอให้ไปตรวจน้ำค่ำที่โรงบาล รอผลเกือบเดือน ผลปกติ เข้าใจความรู้สึกนี้ดีค่ะ

ดีใจด้วยคะ​ เพ​ิ่งไปเจาะน้ำคร่ำ​วันนี้​เอง​ รอฟังผลเดือนหน้าปลายเดือนเลย​ ลุ้นๆเหมือนกันค่ะ​ ซาวได้​ เจ้าชาย​ รอฟังผลชัดๆอีกรอบ​ ลุ้นกันไปคะ​ คุณแม่​ 43​ คะ

บ้านนี้หมอให้ตรวจเลือดค่ะแม่ ผลออกมาความเสี่ยงต่ำ หมอเลยไม่ให้เจาะน้ำคร่ำ แต่ก็แอบกลัวผลเลือดคลาดเคลื่อนค่ะ

ดีใจด้วยค่ะ แม่บ้านนี้ก็เจาะตอนอายุ 40 ลุ้นแทบแย่ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ กว่าจะรู้ผล สมกับที่รอคอยจริงๆค่ะ 👶🏼

ยินดีด้วยค่ะแม่ วันนี้ไปเจาะเลือดตรวจคัดกรองมาเหมือนกัน อีกสองอาทิตย์ฟังผล ลุ้นๆ เหมือนกันค่ะ อายุ 43 แล้ว

บ้านนี้ตอนชาวก่อนเจาะน้ำคล่ำ หมอบอกได้ผ.ช พอผลตรวจออกมา เป็นxx หญิงคะ ยังไง ดีคะ อยากชาวอีกรอบเลย

ด.ญคะ😊

ดีใจด้วยค่ะ....บ้านนี้เจาะแล้วค่ะ ผลออกมาปกติดีค่ะ อายุเยอะต้องเจาะ ยอมเจ็บตัวเพื่อเจ้าตัวเล็ก

แม่บ้านนี้หมอนัดเจาะวันที่26ว่าจะไม่เจาะกลัวแท้งมากเพราะเป็นเนื้องอกอยุ่ตรงกลางมดลูกเลย

คุณหมอต้องอัลตราซาวด์ขณะเจาะค่ะ เนื้องอกไม่น่ามีผลอะไรนะคะ ความเสี่ยงแท้งจากการเจาะน้ำคร่ำ 0.5% ค่ะ ซึ่งต่ำมาก

บ้านนี้ท้องสองได้ลูกชายค่ะ อายุ37 เจาะโครโมโซม เหมือนกันค่ะ เพื่อความสบายใจของเราเองค่ะ

ของแม่บ้านนี้ฟังผล วันที่ 29 มิ.ย นี้เช่นกันค่ะ อายุ 36 ตอนนี้ 22 w มีความกังวลเหมือนกันค่ะ