47 ตอบกลับ

อิจฉาจัง เขาคลอดกันหมดล่ะ นี้ไม่ยอมคลอดสะที มีแต่เจ็บเตือนทรมาน

รอๆลุ้นคะเเม่ น้องคงอยากออกมาให้ครบกำหนดจะได้เเข็งเเรง สู้ๆนะคะ

บ้านนี้คลอด35+4น้ำหนัก2630 กำหนดคลอด18กันยาลูกแค่ตัวเหลืองค่ะ

อยู่ตู้อบส่องไฟไหมคะ ตอนนี้น้องเป็นไงบ้าง

2กันยายังเงียบยุเลย แต่คงอีกไม่นานเพราะปากมดลูกเปิด1เซนแล้ว

ถ้ามีมูกร่วมด้วยน่าจะใกล้คลอดคะ

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ น้องที่รักน่าตาจิ้มลิ้มมากค่ะ ❤

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🥰

ก่อนคลอดแม่มีอาการอะไรบ้างคะ

นอนเเค่ดูอาการคะ น้องไม่ได้อบ มีค่าเกื่อบตัวตัวเหลืองเเต่ยังไหวอยู่เลยไม่ได้อบคะ

อิจฉาแม่จังเลย🤣บ้านนี้ เงียบกริบ กำหนดคลอด 3 กันยาค่ะ

ตอนนี้น้องมีค่าเหลืองได้อยู่ส่องไฟ อยากกอดเร็วๆจังคะ

ยินดีด้วยนะค่ะ น่าตีมากเลยค่ะ😂

เด็กดื้ออยากออกมาเร็วมากคร่า ขอบคุณมากนะคะ🥰

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ เรา 16 กันยา ยังเงียบอยู่เลย

น่าจะต้นกันยาเเน่ๆเลยคะเเม่ สู้ๆนะคะ

ของเรากำหนดคลอด 16 กันยา แต่เริ่มปวดท้องหน่วงๆ

มีมูกเหนียวเเละปวดหลังไหมคะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ รอลุ้นพรุ่งนี้จะได้ออกไหม