23 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่สนใจค่ะบ่นได้บ่นไปทำหูทวนลม แล้วยิ่งให้น้องกินแบบBLWยิ่งแล้วใหญ่เลยค่ะบ่นทุกคำที่น้องกินจิงๆทำได้แค่คิดว่าหมาเห่า5555

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเบื่อมากบ้านสามี ยังไม่ถึง2เดือนเลยจะให้ทานข้าว บ้าบอมากเราก็เถียงใหญ่เลย ดีนะสามีเข้าข้างเรา

เป็นเหมือนกันทุกที่ เพื่อนเราก็เคยเล่าให้ฟังแบบนี้ ย่ายายให้กินกล้วยสุดท้ายต้องไปหาหมอเพราะน้องไม่อึ ท้องแข็ง

เหมือนแม่เราเลยค่ะ เราเลยบอกเวลาเด็กเป็นอะไรก็ต้องไปหาหมอ แล้วไม่ให้เชื่อหมอจะไปหาหมอทำไมกัน

ความอึดอัดใจที่พูดไม่ได้ ลำบากใจสุด แต่บ้านนี้ปฏิเสธแล้วเดินหนีค่ะ แล้วแต่ผลจะตามมา

มันเป็นอะไรที่อึดอัดใจจริงๆค่ะ

เราก็เคยเจอค่ะ ก็ไม่โต้แย้งอะไร ยิ้มให้แล้วปลีกตัวออกจากวงสนทนาเลยค่ะ แต่ก็ไม่ทำตาม555

ไม่ให้เชื่อหมอ เวลาเป็นอะไรก็ไม่ต้องไปหาหมอนะ #สวนกลับไปค่ะ

จริงค่ะ อะไรนิดอะไรหน่อยก้อหาหมอ แต่พอบอกกินอันนั้นยังไม่ไม่ต้องรอก่อน หมอยังไม่ประเมินไห้กินได้เลย พอแบบนี้อ่ะบอกอย่าเชื่อหมอไห้มากหนัก คนฟังอ่ะหนักใจแทน

VIP Member

เวลาเป็นอะไรขึ้นมา ก็ไม่มีใครมาช่วยรับผิดชอบ เถียงไปเลยค่ะ

TapFluencer

หนักแน่นเท่านั้นค่ะ ลูกเราต้องปกป้องนะคะ ไม่ก็อุ้มหนีเลย

ไม่ให้เชื่อหมอ ถ้าเป็นอะไรก็พาไปหาหมอผีละกันนะ