25 ตอบกลับ

Super Mum

แม่ลองต้มข้าวเละๆ บดละเอียดป้อนน้องค่ะ อาจผสมนมแม่ หรือไม่ผสมก็ได้ หรือวิธีที่แม่คนญี่ปุ่นบอกมาคือ ต้มข้าวให้เละ แล้วเอาแต่น้ำข้าวป้อนน้องก่อน วันแรกๆ อาจกินไม่กี่ช้อน เพราะน้องยังไม่ชิน ทำไปสักอาทิตย์น้องจะเริ่มชินค่ะ

ของเราให้ทานจมูกข้าวกล้องงอกตุ๋นกับฟักทองและปวยเล้งค่ะ บดละเอียดให้เนียนเลยค่ะ แต่จริงๆลองเริ่มจากข้าวบดราดนมแม่ ก็โอเคมากแล้วค่ะ , น้องแพ้ไข่มั้ยคะ เด็กแพ้นมวัวมักแพ้ไข่ร่วมด้วย

ตอนนี้แม่ทำข้าวต้มตับ ฝักทอง แคลอท ข้าวต้มปลานำมาบดระเอียด ท่านแล้วอาการน้องปกติดีค่ะ

VIP Member

ข้าวบดราดนมแม่เลยจ้ามื้อแรกส่วนมากจะให้ทานข้าวผสมนมแม่จ้า

ข้าวต้มใส่ใบตำลึง ปั่นด้วยนะค่ะ เด็กชอบค่ะ

มื้อแรกข้าวบดราดนมแม่ค่ะ มื้อต่อไปจัดเต็มเลย

อโวคาโด้ค่ะ มื้อแรก ต้องพิเศษหน่อย 555

VIP Member

น้องกี่โลแล้วคะแม่ขอถามหน่อย

พอกันกับบ้านนี้เลยค่ะ 6 เดือน 5,850 กรัม

VIP Member

ข้าวบดราดนมแม่ค่ะ ฟักทองบด

ลองอะโวคาโดผสมนมแม่นะค่ะ