58 ตอบกลับ

น่าสงสารจังเลยลูก​ คุณแม่ลองปรับอาหารที่แม่กินดูนะคะ​ แล้วก็น้ำอาบน้อง​น้ำยาซักผ้าน้อง​ พยามให้น้องแยู่ในที่ไม่ร้อนอบอ้าว​ แล้วก็แป้งศรีจันทร์เบบี้​ หรือคาลามายด์​ทาให้น้องนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเกิดจากสาเหตุน้ำยาซักผ้าเเละตากผ้าเเห้งไม่พอ หมอเเนะนำไม่ให้ใช่น้ำยาปรับผ้านุ่มสำหรับเด็กเเรกเกิด เเละตากผ้าให้ผ้าเเห้งสนิท เปลี่ยนน้ำยาซักผ้าค่ะ

เหมือนลูกเราเลยแพ้แม้กระทั่งออยแพ้ทุกอย่างขื้นเยอะกว่านี่อีกทั้งตัวทั้งหน้าจนไม่กล้าใช้อะไรให้เลย แต่พอมาใช้น้ำมันมะพร้าวแม่ลองดูนะค่ะสงสารน้อง

น้องอาจจะแพ้อาหารผ่านนมแม่ค่ะ แม่ลองงดผลิตภัณฑ์ที่มาจากนมวัวทุกชนิด งดอาหารประเภทถั่ว งดไข่ งดแป้ง งดอาหารทะเลดูนะคะ และไปหาหมอเฉพาะทางเลยค่ะแม่

ลูกเราก็เป็นค่ะ ตอนนี้หายแล้ว เราเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ เช่น น้ำยาซักผ้า ครีมอาบน้ำ ใหม่ให้น้องค่ะ แล้วก็ใช้แป้งโยคีทาให้น้องทุกครั้งหลังอาบน้ำค่ะ

แนะนำน้ำมันมะพร้าวค่ะ ลูกเราแพ้ทุกอย่างแม้กระทั่งออย พอทาน้ำมันมะพร้าวคืนเดียวหายเลยค่ะแม่ ลูกเราแพ้เยอะมากทั้งหน้าทั้งตัว ลองดูนะแม่

ลองเปลี่ยนน้ำที่ให้น้องอาบดู ลูกสาวก่อเป็นผื่นแบบนี้ แต่ไม่เยอะเท่านี้ เราใช้น้ำดื่มที่เราดื่ม อาบให้น้องแล้วผื่นมันก็หายคะ

งดอาบน้ำอุ่น อาบน้ำธรรมดา เสื้อผ้าน้องซักน้ำเปล่า และทาครีมยูเชอรีนโอเมก้าพลัส ลองดูนะคะ แต่ให้ดีลองพบคุณหมอดีกว่า

ของผมอาบน้ำสระผมด้วยครีมนี้ ไม่ใช้ครีม ไม่ใช้โลชั่น ไม่ใช้แป้ง ใช้แค่เบบี้ออยหยดลงน้ำที่ใช้อาบครับ ผดผื่นหายครับ

แพ้น้ำ แพ้ครีมอาบหรือเปล่า ตอนนี้งดทาอะไรให้ลูกเวลาอาบน้ำให้ลูกเทออยผสมน้ำอาบทุกครั้งนะคะ