33 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ว่าไม่เล็กนะคะ สักช่วงไตรมาสเข้าเดือนที่ 7 -8-9 ท้องต้องใหญ่กว่านี้นะคะ แต่ถ้ายังดูเล็กอยู่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์แข็งแรงดี ก็โอเคค่ะแม่ ยิ่งเป็นท้องแรก ท้องสาว อาจจะทำให้ท้องดูเล็กค่ะ

เท่าของเราตอน7เดือนเลยคะ5555 แต่ตอนนี้น้องคลอดแล้วแข็งแรงดีนะคะ น้ำหนัก3,450 เค้าอยู่ในนั้นคงอึดอัดน่าดูเลย

แม่บ้านนี้ท้องก็เล็กค่ะ 33 week แล้วเห็นเเค่นิดเดียว เเต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ ก็ไม่เป็นไรจ้า

ไม่เล็กนะคะ แม่บ้านนี้ 6เดือนท้องประมาณนี้เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกน้องหนักตามเกณฑ์ค่ะ

ไม่เล็กนะคะ 😊 แม่ถ้าไม่มีอาการผิดปกติก็แสดงว่าน้องสบายดี ไม่มีอะไรต้องกังวลนะคะ

ของเรา5เดือนประมานนี้เลยค่ะ​ เล็กมากหมอบอกว่ายังเพิ่มทัน ให้กินเยอะกว่านี้ค่ะ

ของเราท้องเล็กมากจนคลอดดูม่รุ้เลยว่าท้องเเต่น้ำหนักลูกดี

6เดือนเหมือนกันค่ะ😂 เริ่มออกแต่มีแต่คนบอกเหมือนท้อง4เดือน

เราว่าใหญ่นะคะ เดี๋ยวพอเข้าเดือน7 เดือน 8 จะใหญ่มากๆ

ไม่ต้องกังวนค่ะ ไตรมาสที่สามใหญ่กว่านี้แน่นอนค่ะ 😊