9 ตอบกลับ

แพรว = แม่ชื่อแพร ตีเป็นผ้าแพร ลูกชื่อพราวเพราะผ้าแพรมีความมันวาว แพรวพราว พีช = ชื่อแม่คล้องกับชื่อลูกแพร์ ซึ่งเป็นผลไม้ตระกูลพีชค่ะ

พักพิง พิงค์ พลอย ไฟริน พราว พริเลท เพียงขวัญ พอใจ น้องพร้อม พรีนัส พีช (พีชก็ดีนะคะ พ่อชีพ แม่แพร ถอยชื่อพาอ แม่มาเลย)

พีช ,พั้นช์ ที่เป็นลูกพั้นช์ อะค่ะ น่ารักดีเคยคิดจะตั้งอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ตั้ง

น้องพะแพง พะพีร์ พะพาย พิพัฒน์ พาร์ตเนอร์ พาร์ค พริม พร้อม เพิร์ล ☺️

แพรว พิงค์ พลอยใส พั้นช์ หรือชมพู่ (ได้ทั้งพ่อและแม่เลยค่ะ)

ถ้าเป็นผู้หญิง ชื่อชมพู่ ได้อักษรทั้งแม่และพ่อนะคะ

พลอยใส เพียงฝัน พอใจ พอเพียง เพลง 😍😍

แพรวชมพู ลูกพีช พั้

Super Mum

พลอย แพม เพกา เพทาย