2 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตอน 27 w ค่ะ ได้แอดมิดในห้องคลอด 3 วัน เพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด หมอให้ยากระตุ้นปอดน้อง 4 เข็ม ยาคลายมดลูกบีบตัว และยาบำรุงเลือดค่ะ กลับบ้านมาให้นอนนิ่งๆ ให้หยุดงาน 30 วัน ลุกแค่ตอนกินกับเข้าห้องน้ำ ห้ามทำอะไรเลย ห้ามเดินเยอะ ห้ามยืนนาน ห้ามนั่งนาน ห้ามยกของหนัก ตอนนี้ 32 w แล้วค่ะรกขยับขึ้นข้างบนแล้ว ไม่มีเลือดออกแต่ยืนนานๆก็รุ้สึกหน่วงท้องค่ะ

แข็งแรงดีค่ะ

ตอน20wซาวด์เจอว่ารกเกาะต่ำแต่ไม่มีเลือดออก ตอนนี้35wรกอยู่สูงขึ้นนิดหน่อยเลือดไม่ออกรอลุ้นหมอจะให้คลอดเองหรือผ่า