26 ตอบกลับ

เสี่ยงมากนะค่ะถ้าไม่กิน เพราะเด็กจะไม่เจริญเติบโตตามเกณ ทำให้แท้งหรือเด็กหัวใจหยุดเต้นได้ค่ะ ท้องเเรกเราเป็นมาเเล้ว เราไม่กินยาจนลูกในท้องต้องตาย

ยาที่หมอให้ทุกครั้งสำคัญนะค่ะ กินไม่ได้รึว่ากินแล้วมีผลควรปรึกษาหมอนะค่ะ กินเถอะค่ะ ถามว่ามีผลไม มันอยู่ที่แม่เลือกเองค่ะ

พยายามเคร่องเรื่องยาและวิตมินที่หมอให้มานะคะแม่ บ้านนี้ตั้งเตือนไว้เลยทั้งเวลาอาหารแระยา กลัวทำงานเพลินแล้วลืมค่ะ

บ้านนี้ต้องเร่งบำรุงน้องแล้วค่ะ เพราะหมอบอกว่าใกล้จะถึงเดือนคลอดแล้ว น้ำหนักขึ้นน้อยจัง

แม่ควรทานทุกวันตามที่หมอสั่งนะคะ ลูกในท้องของคุณแม่จะได้แข็งแรง

พยายามกินให้ได้นะค่ะ/ยาบำรุงที่คุณหมอให้/ดีต่อคุณแม่และลูกน้อยค่ะ

ควรกินนะคะ มีประโยชน์ เป็นยายำรุง นึกถึงลูกในท้องที่จะได้รับคะ

มีค่ะ ควรกินนะคะ ถ้าลืมกินมื้อต่อไปนึกได้ต้องกินค่ะ

ขอบคุณค่ะต่อไปจะทานทุกวันค่ะ

มีค่ะ เสี่ยง​เด็กพิการ​ ไม่เจริญ​เติบโต​เต็ม​วัย

มีค่ะ ลูกเสี่ยงพิการ, แม่เสี่ยงตกเลือดตอนคลอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ ต่อไปจะดื้อแล้วค่ะ