6 ตอบกลับ

ของเตรียมคลอดถ้าหลักๆก็ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว ถุงมือถุงเท้า ชุดเด็กแรกเกิด หมอนหลุม อ่างอาบน้ำ สบู่ยาสระผมเด็ก ครีมทาก้น มหาหิงค์จริงๆมีเยอะค่ะแนะนำเสริชgoogleก็ได้บอกละเอียดพอสมควรค่ะ

กินกล้วยน้ำว้ากับส้มทำให้ถ่ายดีมากค่ะ เน้นกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ เคาท้องไม่ผูกเลย

บ้านนี้จะเน้นที่ผักเขียว ผลไม้ทานทุกอย่าง นมเปรี้ยวก็ดื่ม ถ่ายง่ายขึ้นทุกวันคะ

VIP Member

กินอาหารให้ครบ5หมู่ปกติเลยคะ เน้นผักผลไม้ไข่นม ไว้คะ

VIP Member

แนะนำต้มมะระค่ะ บ้านนี้34+5wไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ ^^

กินนมเปรี้ยว น้ำส้ม แก้วมังกร มะละกอ