2 ตอบกลับ

ทางนี้ตอน3-4วิค เจ็บจิ้ดๆแปล๊ปๆ และปวดด้านซ้ายตรงเนินจิมิ หลังๆปวดหนักมากที่จิมิจนก้าวขาไม่ออกแต่ไม่มีเลือดออก มีแค่น้ำใสๆเหมือนน้ำเปล่าออกมานิดหน่อยเลยไปรพ.หมอตรวจว่าพบว่าท้องค่ะ ตอน5วิค เจ็บจิ้ดๆรอบสะดือ บางทีก็เจ็บใต้สะดือ บางทีก็บนสะดือ ตอน6วิค ยังคงมีเจ็บจิ๊ดๆบ้างค่ะแต่น้อยมากๆแล้วค่ะ

ทางนี้เจ็บจี๊ดๆทางขวาค่ะ แถวๆขอบข้างๆขา กังวลจะเป็นปีกมดลูก กังวลว่าจะเป็นท้องนอกมดลูกค่ะ

ถ้าเจ็บเหมือนปวดท้องน้อยปจด.จะมาคือเรื่องปกติค่ะทางนี่ปวดตอนรู่ว่าท้องปวดเเบบมาๆหายๆนะคะ ตอนนี้5วีค+1เเล้ว รู้สึกว่าไม่ค่อยปวดเเล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เป็นช่วงน่ากังวลมากเลยค่ะเคย ท้องลมมาก่อน รอบนี้กลัวเป็นท้องนอกมดลูกค่ะ