25 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นค่ะ...น้ำหนักลง 7 โล พอกินได้ก็เริ่มขึ้นจากที่ ลดมา 3-4 โลค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว ท้องแรกลง 10 โลเลยค่ะเพราะเป็นไข้หวัดใหญ่ตอนท้องได้ 2 เดือนกว่าๆ พอกินได้น้ำหนักขึ้นจากที่ลด มาถึงวัดคลอด ทั้งหมด 11 โล น้องคลอด 3,840 กรัมค่ะ

ลองกินน้ำมะนาวค่ะ แต่อย่าใส่น้ำตาลเยอะนะคะ เรานี้กินแบบไม่ใส่น้ำตาลเลยค่ะ ตอนนี้หายแพ้แล้ว ให้กินแบบนั้นอีก กินไม่ได้แล้วนะ เปรี้ยวอย่างเดียว แต่ตอนนั้น กินแล้วรู้สึกดีขึ้นจริงๆ

VIP Member

เป็นเมิลกันค้ะ แพ้หนักมากกินอะไรใม่ใด้อ้วกออกหมด แต่ใปพบหมอ คุนหมอให้ยามาทานเริ่มดีขึ้น แนะนำให้คุนแม่เลือกทานผลไม้รือขนมปังแทนก้อใด้น่ะค้ะ พยายามหาใรทานที่ละนิดอย่าให้ท้องว่าง

ช่วง1-3เดือนแม่บ้านนี้ไม่อวกเลยค่ะ แค่กินข้าวไม่ลง ไม่หิวอะไรเลย กินอะไรก็ไม่อร่อย จาก นน.ก่อนท้อง48 พอท้องแพ้ท้อง นน.41 แต่ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ กินดีอยู่ดีอ้วยเหมือนโอ่งเลยค่ะ55555

เหมือนกันค่ะ น้ำหนักลด 5 โล กรดไหลย้อนต่อเลยค่ะเดือนที่ 4-5 เหม็นกลิ่นอาหารทุกชนิด น้ำยาบ้วนปาก สุดจริงๆค่ะ

บ้านนี้กินอะไรไม่ได้เลยค่ะ กินแล้วอ้วก หิวมากแต่ไม่อยากอาหาร นอนพลิกไปพลิกมาพะอืดพะอม เหนื่อยมากค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ อ้วกจนคอแตก แต่กินมะดันสดแล้วดีขึ้น หมอหั้ยยาแก้แพ้มาทาน ขอหั้ยผ่านไปได้ไวๆนะคะ

เป็นค่ะน้ำหนัก ลดมา3-4โล กว่าจะเพิ่มก็ตอน5เดือน เเพ้หนักกินน้ำยัวคลื่นไส่ไม่หิวเวียนเเต่หัว

เปนค้ะ นอนซมลืมตาเป็นอ้วก. 3เดือนแรก นนลง10โล. พอเลิกแพ้นนขึ้นมา20 โลแร้วคะ ตอนนี้8เดือนแร้ว