4 ตอบกลับ

แม่เสี่ยงเบาหวานคนท้องมั้ยคะ ลองเลือกทานอาหารดูค่ะ ข้าวขาวไม่ควรทาน ควรทานข้าวกล้อง ข้าวไรเบอรี่หรือข้าวกข43น้ำตาลจะต่ำกว่าข้าวสวยปกติที่เราทาน พวกแป้งหรือพืชหัวอย่างมันหวาน มันฝรั่ง ฟักทองทานได้แต่ทานแค่นิดหน่อยเพราะแป้งเยอะ เน้นโปรตีนเป็นหลักค่ะ

ไม่มีความเสี่ยงเบาหวานเลยคะ เจาะน้ำตาลค่าน้ำตาลแค่79เองคะ

เพิ่มเติมจากโพส ไม่มีค่าความเสี่ยงเบาหวานเลยคะ ค่าน้ำตาลแค่79เองคะ🙏

TapFluencer

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ3-4โลจนหมอบ่นคะ เดือนหน้าหมอเลยนัดกลืนน้ำตาลเลยคะ😂

เป็นเหมือนกันเลย555

22วีคค่ะกินน้อยน้ำหนักเพิ่มค่ะจาก49.2ขึ้น54.2ค่ะ

โดนหมอบ่นให้คุมน้ำหนักไหมคะ บ้านนี้เจาะน้ำตาลแล้วรอด น้ำตาลต่ำด้วยคะ แต่หมอยังให้ควบคุมการกินอยู่