32 ตอบกลับ

ทุกคนคิดว่าเราต้องได้ลูกผู้หญิง เพราะหน้าใส/ผิวสวย สภาพดีมาก เพื่อนๆที่มีลูกชายก็ฟันธงว่าชายแน่ๆ เพราะตอนนางท้องคือโทรม แต่ได้ตรวจ nifty focus มา ได้ลูกชาย +ซาวด์ก็เห็นชัดว่าผู้ชาย

VIP Member

บ้านนี้ไปอัลตร้าซาวค์ก็ได้ลูกชายค่ะ คนอื่นๆ ทักว่าเป็นผู้หญิงกันหมด บ้านนี้ไม่แพ้ท้อง ไม่เป็นสิว ชอบกินของหวานด้วยค่ะ ไม่กินเปรี้ยวเลย

ได้ลูกชายแต่ชอบกินของหวานแถมไม่โทรมด้วย งงมาก

VIP Member

บ้านนี้ตอนยังไม่ได้ซาวหมอบอกผู้ชายแน่ๆเลย แม่โทรมสิวขึ้นเยอะขนาดนี้ แม่บ้านนี้แพ้ช่วง3เดือนแรกค่ะ สรุปซาว3ครั้งได้น้องผู้หญิงค่ะ

หน้าโทรม เป็นสิว มีแต่คนทักได้ลูกชายค่ะ แต่ซาวด์กี่รอบ หมอก็ยืนยัน 100% ว่าลูกสาวค่ะ

ท้องก่อนเราได้ลูกชายหน้าตาปกติไม่สิวอะไรนะคะ เพื่อนที่ท้องลูกชายก็หน้าตาปกติดีค่ะไม่โทรมอะไรเลย ไม่น่าเกี่ยวกับเพศค่ะ

บ้านนี้ได้ลูกชายเหมือนกันค่ะ มีแต่คนทักว่าผู้หญิง แม่ไม่เคยแพ้ กินได้ทุกอย่าง หน้าไม่โทรมมากไม่มีสิวด้วยค่ะ

ผู้ชายค่ะ เราก็ท้องผู้ชายไม่แพ้ไม่เป็นสิวแม่ผิวดีมากกินเก่งไม่กินหวานไม่อยากของเปรี้ยว ปกติทุกอย่าง

ยังเหลือเวลาอีกหลายเดือนค่ะ คุณแม่ รับรองได้เห็นการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ในตัวคุณแม่แน่นอน😅😅😅😅

บ้านนี้ก็ได้ลูกชายค่ะ ซาวด์ตอน14+6 d และผลโครโมโซมก็เพศชาย แต่พ่อเขาไม่เชื่อ ไม่รู้จะบอกยังไงแล้วค่ะ

ผช.ค่ะ ผช.หน้าแม่จะใสนะคะไม่โทรมคะ ผญ.จะมีสิวค่ะหน้าจะหมองคล้ำ เพราะลูกแย่งความสวยคะ

Super Mum

ผู้ชายชัดเจนเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ หน้าใส ไม่มีสิว ได้ลูกผู้ชายค่ะ