10 ตอบกลับ

ปกติค่ะ มดลูกกำลังขยายตัวค่ะ บ้านนี้ปวดเหมือนปวดท้องเมนส์​เลยค่ะ ปวดเป็นวูบๆค่ะ

บ้านนี้ทุกครั้งที่ปวด จะแอบยิ้มดีใจมากกว่าค่ะ แบบว่าเจ้าตัวน้อยกำลังจะตัวใหญ่ขึ้น เป็นความเจ็บปวดที่งดงามค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะ สู้ๆ💕

ไม่อันตรายค่ะแม่ แต่ถ้าปวดมากขึ้นจนรู้สึกได้ ต้องไปหาหมอนะคะ

ขอบคุนมากค่ะ 😊

VIP Member

เป็นไม่มากคือปกติ แต่ถ้ามากและถี่ให้รีบหาหมอค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กังวลมากกลัวจะเป็นอะไร

ถ้าไม่มีเลือดออก ก็ปกติค่ะ มดลูกขยาย

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

งดขึ้นบันไดหรือนั่งมอร์ไซด์นะคะ

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปกติค่ะ มดลูก​กำ​ลัง​ขยายตัว​

ขอบคุนมากค่ะ กังวลเพราะเดินบ่อย

VIP Member

ปกติค่ะ มดลูกเราเริ่มขยายค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😊

VIP Member

ปกติคะ​ มดลูก​กำลังขยายตัว

ขอบคุณนะคะ พอดีกังวลอ่ะค่ะกลัวจะเป็นอะไรรุนแรง

VIP Member

แนะนำปรึกษาคุณหมอค่ะ

ขอบคุนมากค่ะ

ปกติค่ะแม่

ขอบคุนจ้า