21 ตอบกลับ

ตอนแรกท้องแรก ไม่มีอาการอะไรค่ะ ไม่เจ็บท้อง. ท้องโตตามเดือน. น้องเกิดมาแข็งแรง. และท้องแรก อายุยัง. 17. เอง. ท้องก็ไม่เจ็บ. ก็เลยไม่ค่อยได้สนใจอะไรมากค่ะ. แต่รอบนี่ เจ็บท้องบ่อย ท้องก็ไม่ใหญ่. เลยกลัวค่ะ

VIP Member

ขนาดท้องไม่ได้สำคัญเลยนะคะแม่ มีน้องมา1คนแล้วน่าจะรู้ข้อนี้ดีนะคะว่าซาวเท่านั้นถึงจะบอกได้ว่าน้องแข็งแรงน้ำหนักดีมั้ย ส่วนปวดท้องก็ต้องดูค่ะว่าปวดแบบไหนหาหมอดีกว่า

ท้องใหญ่ไม่ใหญ่มันไม่สำคัญเท่าน้ำหนักลูกในท้องค่ะโฟกัสที่ลูกในท้องดีกว่าโฟกัสที่ท้องเล็กท้องใหญ่ดีกว่า

VIP Member

บ้านนี้ท้องสองอีก3วัน4เดือนค่ะ ท้องยังไม่ออกน้ำหนักก็ไม่ขึ้นค่ะ แต่หมอบอกให้ทานน้อยๆแต่บ่อยครั้งค่ะ

VIP Member

หมอซาวว่าน้องโตตามเกณมั้ยค่ะ ถ้าตามเกณก็ไม่ต้องห่วงอะไรมาก ไตรมาส2จะโตขึ้นเรื่อยๆ

VIP Member

ลองปรึกษาคุณหมอนะคะ บ้านนี้ก็เป็นแต่เวลาหมอซาวด์แล้วหมอบอกปกติทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ท้องออกตอน3เดือนค่ะไม่เป็นไรหรอกค่ะเดี๋ยวก็เริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ

บ้านนี้จะ4เดือนแล้วค่ะยังไม่ออกเลยค่ะมีแต่คนบอกว่าไม่ได้ท้อง

เรา5เดือน ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ คนที่ทำงานยังไม่รุ้เลยถ้าไม่บอก

นี้ก็ท้องสองเหมือนกันค่ะท้องยังไม่ออกเลยถือว่าปกตินะค่ะ