9 ตอบกลับ

มันเปลี่ยนกางเกงในค่ะแม่แล้วก็พยายามหลีกเลี่ยงอาหารหมักดองหรืออาหารทะเลค่ะไม่สวมกางเกงในที่อับชื้นค่ะแม่ถ้ารู้ตัวว่ากางเกงในเริ่มชื้นก็เปลี่ยนกางเกงในตัวใหม่ค่ะแม่ แต่ถ้าแม่มีอาการคันร่วมด้วยคุณหมอจะให้ยาเหน็บมาเหน็บแก้อาการคันทางช่องคลอดค่ะ

หลีกเหลียงของดองคะแล้วไปหาหมอบอกว่าเรามีอาการแบบนี้หมอจะให้น้ำยาทำความสะอาดคะเพราะแม่บ้านนี้ก้อเคยเป็นคะ

ไปหาคุณหมอนะคะ คุณหมอจะได้มีวิธีรักษาอาจจะช่องคลอดอักเสบ คุณหมอจะให้ยาเหน็บมาค่ะ

หาหมอค่ะ

ต้องไปหาหมอค่ะ ตอนท้องช่วงแรกก็เปนค่ะ

หาหมอเลยค่ะ

หาหมอนะคะ

VIP Member

หาหมอเลยค่ะ คุณหมออาจจะให้ยามาค่ะ

ตกขาวเยอะ ก็ปกติค่ะ ถ้ามีกลิ่น คุณแม่ต้องหาหมอนะคะ