52 ตอบกลับ

สอนให้ลูกกินข้าวเองเอาของใช้เก็บที่ที่เอามาคะ1ขวบ11เดือนขอบคุณบายจุ๊ฟอื่นๆคะ

VIP Member

สอนให้ลูกเห็นคุณค่าในตัวเอง และผู้อื่น ก่อนที่จะเป็นต้นกล้าที่ดีของสังคม

สอนให้ลูกเป็นคนดีของพ่อแม่แหละสังคมอื่นๆ ให้เป็นเด็กดีรู้ผิดรู้ถูก

สอนให้ลูกรู้จักรับผิดชอบในหน้าที่ของตัวเองเป็นคนดีมีมารยาทค่ะ

สอนให้ลูกรู้จักบุญคุณของผู้อื่น มีน้ำใจเอื้อเฝื่อเผื่อเเผร่

สอนให้ลูกเป็นคนดีค่ะรู้ผิดรู้ถูกรู้จักแบ่งปันและให้อภัยค่ะ

VIP Member

ตอบแล้ว แต่ทำไมวนกลับมาถามคำถามเดิมซ้ำๆหรือมือถือเรามันรวน งง

เป็นเหมือนกันจ้า ตอบคำถามเสร็จแล้วก็ออกได้ทันทีเลยค่ะ

สอนให้ลูกรู้อยากรับผิดชอบตัวเองและแบ่งปันช่วยเหลือผู้อื่น

สอนให้ลูกมีความเมตามีน้ำใจมีความเคารพ.ไม่รักเล็กขโมยน้อย.กตัญญูรู้คุณ

ใครทำผ่านตามเกณฑ์บ้างคะ เราไม่ตรงตามเกณฑ์ ที่เขากพหนดไว้คะ

เหมือนกันเลยค่ะ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ช่วยเหลือตัวเองได้ ก็เพียงพอเเล้ว