18 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะคุณแม่ ยิ่งช่วงโควิด โดนพักงานนานมาก ( บีบให้ลาออก ) เงินเกือบก็ต้องใช้กินประจำวัน รายได้ก็หาย เงินรัฐก็เท กู้เงินออมสินก็ไม่ผ่าน ตอนนี้เหลือแค่พันกว่าบาทจะรอดถึงเดือนหน้ามั้ยก็ไม่รู้ แถมกทม. ยังโดนล็อคไปถึงสิ้นเดือนหน้าอีก แย่ไปหมดเลยค่ะ

ใชค่ะ เข้าใจเลยค่ะแม่ สู้น่ะค่ะ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ เราเองก็รู้สึกแย่เหมือนกันไม่รู้จะเอาเงินที่ไหนมาเลี้ยงลูกงานการก็หาทำยากเหลือเกิน😑 มาเกิดในยุคนี้เครียดแล้วเครียดอีก 😔

ใช่ค่ะ เราคงต้องสู้ยังเดียว

เรา18wแฟนตกงานปีกว่าอายุ39สมัครที่ไหนก็ไม่มีใครรับช่วยกันขายของกินหน้าบ้านกำไรวันล่ะ150-250กินประหยัดเอาค่ะ

ขายของออนไลน์เป็นตัวเลือกที่ดีค่ะแม่ แบบที่ไม่ต้องสต็อคของ / ทำกับข้าว ขายลูกชิ้นหน้าบ้าน ขายน้ำแข็งใส .

บ้านอยูในป่าไมมีใครเข้ามาซือหรอกค่ะ/ข้าวลุกชิ้นน้ำแข้ง

สู้ๆค่ะ แฟนเราก็ตกงานแต่เราหาขายของออนไลน์ ของกินมั่ง เสื้อผ้ามั่งก็พอได้อยู่ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าท้อนะคะ สู้เพื่อลูก

ขอบคุณค่ะ

สู้ๆนะคะ ลองขายของออนไลน์ดูนะคะ

พึ่งจะ19w ยังเหลือเวลาอีกเยอะคะ

เวลายังมีอีกเยอะแต่งานทีจะได้ทำมันยากน่ะค่ะชวงนี้ ค่างวดรถอีกไหนจะลูกคนโตอายุ4ขวบอิก มียืมคนอืนแลวบางเพราะไม่มีกิน เราไมเคยยืมตังใครจะยืมทันทีก็ไมคอยกล้าเลย นีคือความจริงเลยค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ แน่ๆกันทั้งหมด

เป็นกำลังใจให้นะคะ✌️✌️