21 ตอบกลับ

อยากฉีดไฟเซอร์เหมือนกันค่ะ แต่โรงพยาบาลใกล้บ้านให้ฉีดผสมซีโนแวคกับแอสตร้า เลยเลือกที่จะไม่ฉีดดีกว่า😰

ฉีดเรียบร้อยเช่นกันค่ะ ไฟเซอร์สองเข็ม เข็มแรกเจ็บแขนมากๆ เข็มสองเจ็บน้อยลงค่ะ

เข็มแรก ปวดบริเวณที่ฉีดค่ะ หายปวดประมาณ 2-3วันค่ะ เข็ม2 อีก2อาทิตย์ค่ะ ไปฉีดวัคซีน วันที่15 ไปตรวจโควิท ค่ะ

เพิ่งฉีดเข็ม 2 ของไฟเซอร์เหมือนกันค่ะ ปวดแสบตรงที่ฉีด ปวดแขน เพลีย ปวดหัว แต่ไม่มีไข้ค่ะ

บ้านนี้ไฟแซอร์เข็มสอง กำลังจะฉีดวันที่16 ก.ย.นี้ค่ะ เข็มแรก ไม่มีอาการอะไรเลย ชิลมากๆ😁

วันนี้ก็ฉีดไฟเซอร์เข็ม2 ปวดตรงที่ฉีดนิดหน่อยค่ะอาการปกติค่ะ ลูกก็ดิ้นปกติดีค่ะ30วิด

ของเราซิโนฟาร์มค่ะทางอนามัยจัดหาให้ เขาบอกได้ฉีดเฉพาะหญิงตั้งครรภ์

ใช่ค่ะได้ฉีดเหมือนกันจ้า

เราฉีดเข้มสองไป มีอาการทเป็นไข้ตัวร้อน ปวดหลังมากคะ เข้มแรกแค่ปวดแขน

เข็มแรกไม่มีอาการเหมือนกันเลยค่ะ พอเข็ม 2 ปวดเนื้อปวดตัว เหมือนจะไข้

อาการข้างเคียงเข็ม2ทำให้คิดหนักเลยละคะที่ฟังชักกลัวการฉีดเข็ม2แล้วสิ

ฉีดวันนี้เข็มแรกค่ะ อาการปกติทุอย่างแค่ตึงๆแขน #ไฟเซอร์น่ะค่ะ