18 ตอบกลับ

เค้าจะให้เลือกว่าได้รับวัคซีนอื่นมาก่อนที่จะฉีดวัคซีนโควิด ภายใน 14 วันมั้ยค่ะ แล้วถ้ามีบางช่องที่เลือก ใช่ จะให้ปรึกษาหมอค่ะ

ฉีดบาตทะยักมาเหมือนกันค่า จากนั้นอยากฉีดวัคซีนต่อ เลยปรึกษาหมอว่าฉีดเลยได้ไหม หมอบอกว่าไม่ได้ ให้ผ่าน2อาทิตย์ก่อนค่ะ ☺️

VIP Member

บ้านนี้ก็ฉีดบาดทะยักก่อนฉีดวัคซีนโควิดแค่10วัน หมอบอกว่าภูมิจะน้อยกว่าปกติแต่ก็ดีกว่าไม่ฉีดค่ะ อาการปกติทุกอย่าง

ขอบคุณค่ะ ไปฉีดมาแล้วค่ะ

ของเราฉีดวัคซีนบาดทะยัก คอตีบ ไอกรน แล้วคุณหมอจะนัดฉีดวัคซีนโควิด แต่คุณหมอให้เว้นระยะ 40 วันค่ะ

เราฉีดบาดทะยัก 26/07 ฉีดวัคซีน Az 30/07 แต่ฉีดคนละแขนคะ ก่อนฉีดจะมีหมอมาประเมินก่อนคะ ว่าได้หรือไม่ได้

ฉีดบาดทะยักไปแล้ว ห่างกัน กับ ไฟเซอร์ ห่างกัน แค่13วันเอง แขนเดียวกันด้วย ไม่มีหมอมาถาม

ฉีดมาแล้วค่ะ ตอนนี้อาการยังปกติดีค่ะ 😍😍

ขอบคุณสำหรับคำตอบของแม่ๆทุกคนนะค่ะ (วันนี้ไปฉีดมาแล้วค่ะ) แต่ฉีดคนละข้างค้ะ

TapFluencer

ต้องเลื่อนฉีดค่ะ ต้องห่างกัน 1 เดือนดีที่สุด หรือไม่ด็ 2-4 สัปดาห์

ที่จริงต้องห่างกันนะคะก่อนจะฉีดต้องบอกคุณหมอก่อนนะคะ

ถ้าเราฉีดยาคุมกำเหนิดเราจะฉีดวัคซีนโควิดได้ไหมคะ