2 ตอบกลับ

ผลข้างเคียงค่ะ เข็ม2ไปก็จะหายไปแล้วแต่คนบางคนก็ไม่มาเลย ส่วนเราเข็มแรกไหลอยู่เป็นเดือนๆพอหลังจากเข็ม2 เมนส์มา2-3ครั้งแล้วแต่บางทีก็มาปกติแต่ไหลน้อยมาก ขอดีของฉีดยาคุม จะเปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ได้ถ้าอยากเปลี่ยนวิธีคุม ข้อเสีย กระดูกพรุนฉีดมาก แต่ดีกว่าฝังหน่อยเอฟเฟคเยอะแล้วแต่คนนะคะ

แสดงว่าเอฟเฟคค่ะ จากการฉีดยาคุม ลองฝังดูก็ได้นะคะถ้าอยากคุมแบบชัวๆแต่ง่ายๆก็ลองใช้ถุงยางอนามัยกับทานยาคุมแทนไปก่อนนะคะ

เป็นเพราะผลข้างเคียงจากยาคุมค่ะ ปกติ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻บางครั้งมันหงุดหวิด หมอนัดฉีด20พ.ย. ว่าจะขอเปลี่ยนวิธีคุมใหม่ค่ะ