ชีดยากันแท้ง

จากที่เราท้องได้ 8w หมอก้อบอกเราว่ามดลูกเราแปลกๆ กลัวแท้งแต่เราไม่มีอาการได๋ๆเลย ไม่มีเลือดอีกไม่เจ็บ แต่ประสบการณ์เราเคยแท้งมาก่อนเราเลยกลัวก้อเลยตัดสินใจตามที่คุณหมอแนะนำให้ชีดเลยหรือรอมีอาการค่อยชีดก้อได้แต่เรากลัวเลยคัดสินใจชีดเลยดีกว่า หลังจากที่ชีดยากันแท้งมา3อาทิตย์ต่อกัน มาถึงวันนี้ 13w4d เราก้อผ่านมาได้ จากที่เคยคิดมาก พอมาถึงวันนี้เราสบายใจขึ้นมากแหละ อยากให้ทุกๆคนสู้ๆนะคะ ลูกเรายังสู้มากับเรา เราก้อต้องสู้กับเค้าด้วยเช่นกันนะคะ อยากให้เค้าได้ออกมาดูโลกใบนี้กับเราด้วย เราก้อต้องสู้คะ เพราะกว่าเราจะมีเค้าได้เราก้อใช้เวลามานานเหมือนกันคะ เราจะพยายามให้เค้าได้ออกมาใช้ชีวิตไปกะเราด้วยคะ