9 ตอบกลับ

VIP Member

งดข้าวขาวไปก่อนค่ะ ทานเป็นข้าวกล้องไปก่อน ขนมปัง เบเกอรี่ต่างๆก็งด น้ำหวานๆงด นมที่ปรุงแต่งรสหวานก็งด ผลไม้ที่น้ำตาลสูงก็งด คุมดูซักสัปดาห์ ถ้าเจาะแล้วค่าออกมาปกติ ก็ให้คุมๆไว้จนถึงคลอดค่ะ

ของเราตรวจครั้งแรกไม่เจอมาเจอครั้งที่2น้ำตาล170พอกินน้ำตาลเข้าไป270 พอไปตรวจอีกรอบเหลือแต่96 บ้านนี้กินกระเทียมสดพร้อมข้าวลดข้าวงดของหวานค่ะ

บ้านนี้ คุมอาหารอย่างหนักเลยคะ ไม่รอดอินซูลีน week ที่ 32 ยาวยันคลอดเลยจ้า😅 เป็นบางคนนะคะ อย่ากังวลคะ บ้านนี้ แม่อายุมากด้วยคะ

ต้มน้ำไบเตยกินค่ะ น้ำตาลลดน่ะค่ะแล้วควบคุมอาหารด้วยค่ะของมันของทอดของหวานกินได้น้อยเดียวค่ะ

เคยน้ำตาลขึ้น185อ่ะค่ะพอหมอนัดตรวจอีกทีน้ำตาล มีแค่88เองค่ะรองต้มน้ำไบเตยแล้วครอบคุมอาหารดูน่ะค่ะ

บ้านนี้ไม่กินน้ำตาลเลยค่ะ ลดปริมานข้าว เน้นกินกับ เปลี่ยนจากข้าวขาวเป็นข้าวกล้องก้ได้นะคะ

บ้านนี้ไม่ได้คุมอาหารค่ะแต่ต้มน้ำใบเตยกินทุกวันกินแทนน้ำเปล่าเลยค่ะตรวจน้ำตาลได้102

น้ำตาลเกินเหมือนกันค่ะ กำลังควบคุมอาหารรอเจาะ4เข็ม 😭เครียดมาก หิวตลอดเลยค่ะ😭

งดของหวาน​ มัน​ แล้วลองต้มน้ำใบเตยไม่ใส่น้ำตาลกินค่ะ