9 ตอบกลับ

บ้านนี้ สามเปลเลยค่ะ ดีคนละอย่างค่ะ 1 .เปลรั้ว ลูกมีพื้นที่ในการนอนกว้างหลับสบาย ไม่เเออัด 2.เปลญวน หลับสบาย ไห้ลูกมีความรู้สึกอบอุ่นอยู่ตลอดเวลาเหมือนมีคุณพ่อคุณเเม่ อุ้มอยู่ตลอดเวลา ที่สำคัญ เปลนี้ทำไห้ลูกน้อยนอนหลับได้นานขึ้นค่ะ 3. เปลไฟฟ้า. ข้อดีคือ ไม่ต้องเเกว่งไห้เมื่อย มีระบบตั้งเวลาในการเเกว่ง มีเพลงกล่อม มีตั้งระดับความไวของการเเกว่ง ค่ะ อยู่ที่เเม่เลือกใช้ด้วยจ้า

VIP Member

สำหรับเราไม่แนะนำให้ใช้เปลนะคะ เห็นมาหลายคนแล้วบ่นว่าไม่ไกวเปลลูกไม่นอน ไม่เป็นอันได้ทำอะไรเลย นึกถึงตอนเราไปที่อื่นแล้วไม่มีเปล ถ้าน้องติดเปลจะเอานอนยากนะคะ

VIP Member

จริงๆไม่อยากแนะนำให้ใช้เปลเลยคะ น้องจะติดเปล เวลานอน ถ้าไม่ได้นอนเปล จะงอแงและร้อง อุ้มก็ไม่หยุด พาไปข้างนอกหรือนอนต่างที่ไม่ได้เลย จะงอแงตลอด

บ้านนี้ใช้เปลรั้วค่ะกว้างดีด้วยนอนสบายแต่ส่วนมากน้องบ้านนี้จะติดนอนบนที่นอนด้วยไปไหนก้อสบายกินง่ายอยู่ง่ายเด็กบางคนมีเปลก้อติดเปล😅😅

บ้านนี้จะหัดน้องนอนกับแม่ค่ะ ไปไหนมาไหนจะได้ไม่ติดเปล ถ้าน้องงอแงจริงๆ ค่อยจะเอาลงเปล ใช้แบบโบราณค่ะ เพราะอยู่ที่บ้านกับยาย ยายหัวโบราณ

Super Mum

เปลอู่ แบบผูกผ้าขาวม้า เป็นตัวช่วยที่ดีค่ะ บ้านนี้นอนกลางวัน ตอนน้องอายุสองเดือนกว่า ๆ พอ 6 เดือนน้องก็ไม่ยอมนอนแล้วค่ะ

แนะนำเปลอู่ค่ะ เคยซื้อเปลลูกกรงลูกไม่นอนค่ะนอนแปปเดียวก็ตื่น นอนอู่หลับนานไม่งอแง

บ้านนี้ก้เปลไฟฟ้าไม่นอน นอนเปลนี้เหมือนกัน เปลโยกก้นอนดี

ที่บ้านดูไว้แบบนี้ค่ะ คุณแม่หลายท่านแนะนำว่าดีค่า

ที่บ้านไม่ใช้ค่ะ