10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็แพ้ตอนกลางคืนค่ะ นอนไม่ค่อยหลับคลื่นไส้บางทีต้องลุกขึ้นมาอาเจียนค่ะ กลางวันปกติมาก

VIP Member

นี่เเหละจ้าคืออาการแพ้ท้อง 55555. ต่อไปถึงจะเวียนหัว ขี้เกียจ พะอึดพะอม อ้วก ตามๆกันมาเรื่อยๆจ้า

ตอนท้องอ่อน เราก็เป็น อุณหภูมิร่างกายเราสูงขึ้นค่ะ พยาบาลจับวัดไข้ ก็ได้ 37 กว่าๆตลอดๆ

ปกติค่ะ ตัวร้อน ปวดหัว ไม่สบายตัว เราผ่านมาหละ ตอนนี้ 8 วีค แพ้ท้องพอสมควร

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้ามีไข้ร่วม ไปหาหมอนะคะ

หาหมอปรึกษาหมอคุณแม่จะได้สบายใจค่ะ

ฮอร์โมน จ้า เปนปกติค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ปกติจ้า

เป็นปกติของคนท้องค่ะที่จะรู้สึกตัวรุมๆเหมือนมีไข้ แต่ไม่ได้เป็นไข้ อาการแพ้ไม่แพ้มันแล้วแต่บุคคลเลยค่ะ ช่วงท้องอ่อนบ้านนี้ก็ไม่ค่อยแพ้ค่ะ แต่ถ้าอยากกินอะไรก็จะอยากกินอยู่แบบนั้น มีอ่อนเพลียบ้าง มาแพ้เอาช่วง11wนี่เองค่ะ