10 ตอบกลับ

ภาวะแท้งคุกคามคะ เราเป็นช่วง 6w-7w คุณหมอให้ยากันแท้งมาฉีดอาทิตย์ละ 2 เข็ม และให้ยาฮอร์โมนมาทานคะ งดเดินเยอะ และไม่ยกของหนักคะ

แนะนำให้เปลี่ยนหมอนนะคะคนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ ถ้าเป็นลักษณะของตัวอ่อนกำลังฝังตัวเลือดมันจะไม่ไหลเยอะมากขนาดนั้นค่ะ

ถ้าอาการไม่ดีขึ้นแนะนำเปลี่ยนหมอคะ เราเคยเป้นแท้งคุกคามคะ หาหมอวันแรกหมอบอกปกติคะไม่ทำไรให้เลย อีกวันนึงเราแท้งง คะ

ใช่ค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ เลือดออกไม่เจ็บท้องไปหาหมอหมอบอกเป็นภาวะแท้งคุกคามได้ฉีดยากันแท้ง1เข็มกับกินยาฮอร์โมน1สัปดาห์ค่ะ

เสี่ยงแท้งค่ะแม่ ตั้งครรภ์ถ้ามีเลือดออกอันตรายค่ะ บ้านนี้เป็นตอน7w หลังฉีดยากินยาหมอให้พักยาวๆเลยค่ะ นอนติดเตียงเลยค่ะลุกเดินแค่ตอนเข้าห้องน้ำค่ะ

วันนี้ลองตรวจครรภ์อีกรอบขึ้นขีดที่ 2 แดงกว่าเดิมไม่มั่นใจเลยสรุปแล้วน้องยังอยู่กับเราหรือเปล่า

เลือดล้างหน้าเด็กหรือเปล่าคะ เค้าเคยเป็น เหมือนประจำเดือนแต่ไม่ปวดท้อง เลือดไหลมาแค่วันเดียว

เลือดออกเยอะไหมคะทางนี้ออกเยอะมากคะ

ภาวะแท้งคุกคามมั้ยคะ ถ้าไม่ดีขึ้นแนะนำเปลี่ยนหมอนะคะ

Super Mum

แนะนำเปลี่ยนหมอดีกว่านะคะ

ลองไปหาหมอนะค่ะแม่

ปรึกษาคุณหมอคะ