216 ตอบกลับ

บ้านนี้หมดเงินไปเยอะเลยค่ะ ขนาดยังอยู่ในท้องนะคะหมดไปเป็นแสนแล้วค่ะ ค่าทำห้องเอยค่าที่นอนใหม่ค่าตกแต่งค่าอะไรต่อมิอะไร

เกือบหมื่นแล้วค่ะ เน้นประหยัด ใช้เท่าที่จำเป็น แต่ถ้ารวมของใช้เช่นคาร์ซีท รถเข็น เป้อุ้ม เครื่องปั๊มนม นี่ก็อีกหลายหมื่น

VIP Member

ใช้ของคนโตที่ผ่านมา 7 ปีแล้ว ซื้อของมือสองบ้าง ไม่เน้นของมันต้องมีค่ะบ้านนี้ เน้นตอนคลอดเลี้ยงยังไงให้ได้ดีๆกว่า

สุดค่ะ ลูกต้องมีต้องใช้ บ้านนี้ 2 เดือน เป้อุ้ม รถเข็น รถกลม ของเล่น คอกกั้น ตอนนี้แม่จ้องซื้อรถเข็นหัดเดินอีกล่ะ555

ล้มละลายกันเลยทีเดียวค่ะ ซื้อเสื้อผ้า ของใช้ จะครบแล้ว กำหนด กุมภาค่ะ 🤰🏻 มีความสุขมากกับการเลือกของให้ลูก🥰

VIP Member

จะ8พันแล้วค่ะ 😂 หมดตัวเลย ของยังไม่ครบเลย ขาดผ้ารองฉี่ ผ้ายาง หมอนหลุม แพมเพิส อื่นๆอีกมากมาย 😭

ล้มละลายแล้วจ้า cfเสื้อผ้าใส่ได้จนถึง2ขวบเลย น้องเพิ่งจะ3เดือนเอง 555 คุณแม่สายเอฟฟฟ😂😂😂

ตอนแรกก็คิดว่าคงใช้ไม่เยอะ จริงๆลูกยังไม่รู้เรื่องเลย แม่ล้วนๆ อยากได้ตาลายไปหมด5555

เดือนละไม่เกิน 1,000 ค่า. แต่ช่วงเตรียมคลอดหมดไป 5,000 + ช่วง 6 เดือน ซื้ออุปกรณ์ทำอาหารอีก 2,000

60,000 ละค่ะ ยังไม่คลอดนะคะ แค่เตรียม รถเข็น Carseat เตียง เครื่องปั๊มนม เสื้อผ้า คอกเด็ก Etc....