28 ตอบกลับ

VIP Member

ขี่ปรกติก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เราตอนท้องได้ 3-4 เดือนที่บ้านเหลือแต่รถบิ๊กไบค์ ก็ต้องขี่แต่ดีที่เราแข็งแรงมากและต้องขี่ระมัดระวังมากๆ ลูกออกมาก็แข็งแรงดี

ขี่ได้ค่ะแม่ แต่ต้องระวังเรื่องอุบัติเหตุ ถ้าท้องแก่ยิ่งอันตราย ยังไงถ้าเลี่ยงขี่ได้ เลี่ยงก่อนนะคะ

บ้านนี้ขี่ยันคลอดเลยค่ะแค่ระวังเอา บ้านนี้แถวบ้านหลุมเยอะมากต้องระวังเป็นพิเศษ

บ้านนี้ขี่ยันวันที่คลอดเลยคะ กลางวันขับรถไปซื้อของ ตกดึกมาปวดท้องคลอดเลยจ้า🤣🤣

บ้านนี้ขี่บิ้กไบค์ยัน8เดือนเลย เพิ่งหยุดขี่ตอนนี้35สัปดาห์แล้วจ้ะ

บ้านนี้ขี่ตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนตอนนี้8เดือนก็ยังขี่อยู่จ้า

บ้านนี้ยังขี่อยู่จ้า ถึงหมอห้ามก็เถอะ แต่ว่าขี่ไม่มาก

VIP Member

ขี่ได้ค่ะ​ แต่ต้องเพิ่มความระมัดระวัง ไม่ขับเร็วมาก

บ้านนี้เข้าเดือนที่เก้าแล้วยังขี่มอไซด์ยุ่เลยจ้า

บ้านนี้8เดือนยังขี่รถเครื่องขี่ซาเล้งยุเลยจ้า