23 ตอบกลับ

น้องตัวใหญ่ขึ้นค่ะแม่ จะดิ้นน้อยลงอยู่แล้วค่ะ เพราะพื้นที่มันแคบ แต่ละวันถ้าดิ้นอยู่ ก็สบายใจได้ค่ะ

TapFluencer

ถ้าไม่ค่อยดิ้นจนหน้าตกใจกระตุ้นค่ะ เพราะน้องตัวเริ่มไหญ่ท้องเราพื้นที่ไห้น้องขยับตัวมันน่อย

ขนมหวานค่ะ ช่วยกระตุ้นน้องได้ แต่อย่าทานเยอะนะคะ เดี๋ยวน้ำตาลขึ้น

ตัวเริ่มโตแล้วพื้นที่ขยับตัวน้อยลงเปล่าคะแม่เลยไม่ค่อยดิ้น

ถ้าไม่ดิ้นเลยจากที่ปกติจะต้องมีดิ้นบ้าง พบคุณหมอดีกว่าค่ะแม่

คุณแม่อาจจะหน้าท้องหนา เลยไม่รู้สึกหรือป่าวคะ ทางนี้ก็เป็น555

เหมือนกันเลยค่ะ หน้าท้องหนามาก ไม่ค่อยรู้สึกอะไร

เข้า9เดือน ยิ่งไม่ค่อยขยับเลยค่ะ บ้านนี้ กังวลมาก🥺✌️

บ้านนี้32วีค 8เดือน น้องยังดิ้นดีเหมือนเดิมเลยค่ะ

ลองกินน้ำเย็นหรือของหวานกระตุ้นดูค่ะ

ใช่ค่ะลองกินของหวาน

ลองไปปรึกษาหมอดูค่ะแม่