20 ตอบกลับ

จะเอาน้ำหนักแม่ขึ้นหรือน้ำหนักน้องคะ ถ้าเอาน้ำหนักแม่ กินจ้ะ กินทุกอย่างกรุบกริบ ขนม ถ้าจะให้ลงน้อง เน้นไปเลยค่ะ เนื้อ นม ไข่ กล้วย น้ำเปล่าดื่มเยอะๆ ผักทุกมื้อค่ะ ผลไม้นิดหน่อย

คุณแม่ไม่ขึ้นไม่เป็นไรค่ะ ดูนน.น้องไปหลักนะคะ เคยดูยูทูปคุณหมอท่านนึงแนะนำให้ทานไข่ต้มวันละ2-3ฟอง บำรุงสักเดือน แล้วรอดูผลอีกทีค่ะ

เราท้อง 8 เดือนแต่เวลานอนถ่ายก้อจะประมาณนี้คะ น้องไหลไปอยู่ไหนไม่รู้ 55 ปล. คุณแม่ถ้าน้ำหนักลูกโอเคก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไรคะ

VIP Member

บ้านนี้มาขึ้นตอน7เดือนแค่2โลค่ะตอนนี้8เดือนแล้วก็ไม่ขึ้นอีก ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติค่ะ

ดูแค่น้ำหนักน้องค่ะแม่ถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ

อน่าเครียดคะจัดสรรอาหารดีๆเดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นคะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลย กลัวลูกตัวเล็ก

เหมือนกันค่ะ ท้องแรก23วีคแล้วน้ำหนักไม่ขึ้นเลย

น้ำหนักน้องตามเกณก้ไม่ต้องห่วงไรแร้วค่ะแม่

ถ้าน้ำหนักลูกปกติก็ไม่มีปัญหาคะแม่