72 ตอบกลับ

ไม่โกน ค่ะ ผมยาวก็ตัดเล็มๆเอา ปัจจุบัน 10 เดือนก็ผมดกดำดี

บ้านนี้ใกล้ห้าเดือนแล้วก็ยังไม่โกนเลยค่ะมันร่วงเองค่ะ

เราว่าจะไม่โกนให้คะ แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบ้าน

บ้านนี้ไม่ได้โกนคะแค่ตัดปลายผมออกตอนได้ 1 เดือนคะ

บ้านนี้โกนประมาณเดือนกว่ๆๆโกนวันที่น้องเกิดจร้า

VIP Member

ฤกษ์สะดวก คอน้องแข็งพอที่จะไม่โอนเอียงค่ะ 😅😅😅

บ้านนี้ 2 เดือนละค่ะ ตัดผมไป 2 รอบแล้ว ไม่ได้โกนค่ะ

อายุ 2 เดือน 4 วัน หนัก 6.8 โลละค่ะ😁

บ้านนี้ไม่ได้โกนแค่เล็มๆปลายผมพอเป็นพิธิคะ

บ้านนี้โกนหลังคลอด7วันค่ะตอนนี้4เดือนแล้ว

บ้านนี้โกนตอน 1 เดือนค่ะ เลือกวันที่สะดวกเลย