17 ตอบกลับ

บ้านนี้รู้สึกตอน 19 week จ้า เรื่องน้ำหนักตัวเองอย่าได้กังวลค่ะ เพราะตอนนี้ท้องได้ 22 สัปดาห์ น้ำหนักเพิ่งขึ้นมาเกือบๆ 2 กิโลเอง แต่น้ำหนักน้องในท้องเกินเกณฑ์มานิดหน่อยแล้ว

หมอบอกจะรุ้สึกว่าลูกดิ้นตอน 5-6 เดือนเเล้ว เเต่เเล้วเเต่ว่าท้องหนาท้องบางจ้า ถ้า นน. ขึ้นน้อยแต่ผลซาวบอกว่า นน ลูกอยุ่ในเกณฑ์ก็ไม่ต้องเครียดนะจ้าแม่ เดี๋ยวอันตราย

VIP Member

บ้านนี้ดิ้น 3 เดือนค่ะ แม่จะรู้สึก แต่ไม่แรงมาก น้ำหนักขึ้นๆลงๆ เพราะอยู่ในช่วงแพ้ท้อง หลังจากหายแพ้ เดี่ยวน้ำหนักจะค่อยๆขึ้นคะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลยนะคะ

VIP Member

ลูกเริ่มดิ้นเเล้วค่ะ เเต่คุณเเม่ยังไม่รู้สึกค่ะ รอประมาณ 5 เดือนค่ะ คุณเเม่น่าจะรู้สึกว่าลูกดิ้น

VIP Member

บ้านนี้ 17+ 5 ยังไม่รู้สึกเลยค่ะ นน ก็ยังไม่ขึ้น ช่วงนี้ก็บำรุงอย่างเดียวเลย 😊😊

ของเค้าตอนนี้สัปดาห์ที่19 กับอีก6วัน เริ่มดิ้นตุ๊บๆแล้วจ้า

ท้องแรกค่ะ เริ่มรู้สึก22สัปดาห์++ น้ำหนักขึ้นมา5กก.ละค่ะ

VIP Member

บ้านนี้รู้สึก 17 weekค่ะ ตอนนี้ 20weekแล้วน้ำหนักขึ้นมา 5โลค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค้ะ น่าจะปะมาน5เดือนถึงจะรู้สึก

เหมือนกันค่ะ นี่14 วีค ยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นเลยค่ะ