20 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวหลอกค่ะ เขาแค่อาจจะกลัววืด เพราะ 3 เดือนแรกมันเสี่ยงมาก หลุดไม่หลุด ขนาดเราเองว่าเราแข็งแรงๆ ยังเจอแท้งคุกคามไปฉีดยาทุกอาทิตย์นอนราบอย่างเดียว3 เดือนเลยค่ะหมอบอกว่าพอเลย 3 เดือนไปละความเสี่ยงก็ต่ำ

ไม่รู้สิคะเเล้วแต่ความเชื่อ ส่วนตัวเราที่ยังไม่บอกก็เพราะว่าช่วง3เดือนแรก ยังไม่ชัวร์ ยังไม่ได้ได้ตรวจโครโมโซม ไม่มีอะไรแน่นอนน้องอาจจะหลุดได้

แล้วแต่ความเชื่อค่ะ แต่เราบอกตั้งแต่เดือนแรกเลย ตอนนี้ลูก1เดือน20วันแล้วค่ะ ที่บอกเร็วที่บ้านจะได้ช่วยระวังหลายๆอย่างค่ะ

ไมรู้สิค่ะแล้วแต่คนเชื่อหรือเปล่าค่ะ บ้านนี้บอกที่บ้าน บอกทุกคนเพื่อนๆ ตั้งแต่รู้6วีค ตอนนี้คลอดน้อง2เดือนกว่าแล้วค่ะ

ทุกอย่างอยู่ที่การดูเเลของเรานะค่ะคุณเเม่ หากคุณเเม่กังวนใจก็อย่าพึ่งบอกใคร เพื่อความสบายใจของคุณเเม่ค่ะ

บอกได้ค่ะ แต่3 เดือนแรกมีโอกาสที่จะหลุดสูงค่ะ หลายๆปัจจัย แต่ไม่ได้เกี่ยวกับความเชื่อนะคะ อยู่ที่ร่างกายค่ะ

คิดว่าไม่จริงนะคะบ้านนี้บอกทุกคนตั้งแต่วันแรกที่ตรวจเจอประมาณ8วีคตอนนี้33+3ก็ปกติ

บอกได้ค่ะ เพียงแต่ 3 เดือนแรกเป็นไตรมาสแรก ยังเป็นจังหวะที่เสี่ยงหลุดอยู่

พึ่งรู้ว่าห้ามบอก แล้วถ้าเราบอกแฟนแล้วบอกครอบครัวเราจะเป็นอะไรไหม

บ้านนี้ท้อง2เดือน เพื่อน พี่ น้อง ญาติ ต่างจังหวัดรู้หมดเลยค่ะ555