10 ตอบกลับ

รพ. รัฐ ฝากครรภ์ฟรีค่ะ รับยากิน วัคซีน และตรวจโรคพื้นฐานต่างๆ ฟรี เราก็สิทธิ์ประกันสังคม ยกเว้นตอนคลอดจะต้องสำรองจ่าย จากนั้นนำเอกสารต่างๆ รวมถึงใบสูติบัตรลูก ไปเบิกคืนที่ ประกันสังคมได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของเราก็ใช้สิทธิ์ประกันสังคม รพ.รัฐ ก็ชำระเงินไปก่อน ค่อยไปเบิกค่าคลอดค่าฝสกครรภ์ ทีหลังเว้นแต่ว่า รพ.รัฐนั้นเข้าร่วมโครงการฝากครรภ์ฟรี สิทธิ์ประกันสังคมถึงจะฝากฟรีคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แนะนำไปฝากและโรงพยาบาลของรัฐนะคะแม่ ไม่เสียสักบาทค่ะฟรี คลอดก็โรงพยาบาลรัฐนะคะประหยัดค่าใช้จ่ายไปเยอะมาก เวลาเบิกประกันสังคมจะได้มีเงินเหลือใช้จ่ายเยอะๆค่ะ

ที่พัทยาจะฝากที่คลินิกที่เป็นเครือข่ายโรงพยาบาลเมืองพัทยาก้หายากเลยจะต้องไปที่โรงพยาบาลโดยตรงเลยค่ะ

ส่วนตัวฝากครรภ์​ที่โรงพยาบาล​รัฐ​แบบธรรมดา​ค่ะ​ เบิกค่าคลอดได้15,000​กับหยุดงาน​รวมแล้ว29,300ค่ะเพราะ​ฐาน​เงินเดือน​ของ​แม่ไม่ถึง15,000​ค่ะเลยได้แค่นี้

ขอบคุณคับ

บ้านนี้ฝากคลินิก ครั้งแรกเสีย 1,800฿ ค่ะ ตรวจเลือดหาโรคเบื้องต้น ของแม่ ซาวด์ ถ้ามีประกันสังคม คลินิกจะเขียนเอกสารให้มาเบิกตามสิทธิ์ได้หลังคลอด

อ่อค่ะขอบคุณมากค่ะ

ขอถามแม่ๆหน่อยนะค่ะว่าถ้าเราไปนอนอยู่โรงบาลแล้วเรามีสิทธิ์30บาทอยู่เราต้องเสียอะไรอีกไหมค่ะ

รพ.รัฐฝากฟรีจ้ะคุณแม่ หากฝากที่อื่นของเอกสารไปตั้งเบิกประกันสังคมได้จ้ะ

ใช่ๆได้ยามาบำรุงมาก้ยังดีค่ะ

รพ.รัฐฟรีค่ะ แต่ของเราฝากคลีนิกด้วย เสีย 3000 ค่ะ

อ่อค่ะ

ประกันสังคมสำรองจ่ายทุกกรณีเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

ใช้ประกันสังคมได้คะ ครั้งแรกเสีย500คะ

อ่อค่ะ