10 ตอบกลับ

ขอแชร์ประสบการณ์นะคะ ตอนนี้ท้องได้9เดือนแล้วค่ะ เราฝากที่ รพ.เอกชนค่ะ เป็นแพคเกจถึงตอนคลอดเลย เสื้อผ้าน้องกับแม่มีให้ตั้งแต่อยู่ รพ ค่ะ หลังคลอดมีกรอบรูปน้องให้ มีของให้น้องก่อนกลับบ้านค่ะ ถ้าผ่าคลอด49,999บาท คลอดธรรมชาติ 39,999บาท ไม่รวมค่าอัลตราซาวด์ ค่ายา ค่าหมอ ค่าตรวจสุขภาพ ตรวจเลือดนะคะ แต่เราไปฝากกับคลินิกก่อนค่ะแล้วย้ายไปฝากกับ รพ ตอน7เดือน เพราะประหยัดค่าใช้จ่ายเบื้องต้นค่ะ จะได้ไม่ไปรบกวนเงินส่วนที่เก็บไว้ซื้อของน้อง ตอนเราฝากที่คลินิกที่เราจ่ายแพงสุดคือ1,700บาทค่ะ แต่ถ้าไม่มีอัลตราซาวด์ ค่ายา ค่าฉีดวัคซีน ค่าเจาะเลือดก็อยู่ที่ประมาณ 500-1,000บาทค่ะ แต่ถ้าฝาก รพ.รัฐ อาจใช้สิทธิประกันสังคม หรือ สิทธิบัตร 30 บาทได้ค่ะ ลองถามที่ รพ ดูก่อนนะคะ

VIP Member

ฝากพิเศษโรงพยาบาลเอกชนค่ะ มีให้เลือกจะผ่าคลอดหรือจะคลอดธรรมชาติ บ้านนี้เลือกคลอดธรรมชาติค่ะ 35,999ค่ะแต่ถ้าถึงกำหนดคลอดจริงๆแล้วต้องผ่า ก็ต้องผ่า ราคาไม่เหมือนกันนะคะ ผ่าคลอด49,999 ค่ะ ทุกอย่างเจาะเลือด อุลตร้าซาวด์ ตรวจทุกอย่าง ค่ายา รวมในนั้นแล้วค่ะ ตอนนี้ยังไม่คลอดก็ยังไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าจะได้อะไรจากโรงพยาบาลบ้าง ถ้าจำพยาบาลพูดไม่ผิด จะได้กรอบรูป หรืออะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ประมาณนี้ค่ะแม่

ฝากโรงพยาบาลรัฐเสีย30บาทค้ะใช้บัตรทองได้ บ้านนี้ฝากคลินิกค้ะ เสียตังทุกครั้งที้หมอนัด ครั้งแรกที้ฝากก้อ2000 ค้ะ ครั้งต่อๆไปก้อ900ค้ะ 8เดือนนัดถี่ขึ้นก้อ700ค้ะ ค่าคลอดบ้านนี้มีบัตร30คลอดฟรีแต่ใส่ซองให้หมอประมาน5000 ค้ะ ค้าห้องพิเศษยังไม่ทราบราคาค้ะ เพราะยังไม่คลอด แค้พอรู้ แต่ละที่ราคาฝากคลินิกบางทีไม่เท่ากันค้ะ

ขอบคุณคร้า 🙏😍

ฝาก รพ.เอกชนค่ะ package ฝาก 13000 ใกล้คลอดเลยซื้อ packge ที่นี่เลยเพราะดูแลดี ผ่าคลอด 55000 แต่มีโปรสำหรับคนที่ซื้อ package มาก่อนลดให้อีก 20% เอาแต่ตัวกับเอกสารไปเท่านั้นค่ะ ของใช้ทั้งแม่และน้องทาง รพ.จัดการให้หมดเลยจนถึงชุดใส่กลับบ้านค่ะ

เราฝากที่โรงพยาบาลรัฐค่ะ แต่ฝากนอกเวลาราชการเสียเพิ่มจากสิทธิ์ตัวเอง 300 บาทต่อครั้ง แรกๆหมอนัดเดือนละครั้ง ซาวร์ให้ทุกครั้งทั้งสองมิติ สี่มิติ หมอตรวจบะเอียดดีค่ะ เจอหมอท่านเดิมทุกรอบค่ะ

บ้านนี้ฝากพิเศษเอกชน13500 แต่ย้ายมาฝากต่อเนื่องกับรัฐบาลตอนเดือนที่8 เพราะจะมาคลอดรัฐบาลจ่ายนัดละ 270บาท มีพบหมอ ตรวจฉี่ ซาวล์น้อง และติดเครื่องฟังหัวใจ ค่าคลอด6000 ธรรมชาติห้องพิเศษวันละ1400

ต้องเช็คกับรพ ที่ฝากครรภ์ด้วย เอกชนเกรดธรรมดา ตอนคลอดคร่าวๆ4-6หมื่น ถ้าแบบดีๆหน่อยราคา80,000-แสนกว่าๆก็มีค่ะ

ของเราฝากคลีนิค ไปหาหมอครั้งละประมาณพันนึง ผ่าคลอด รพ รัฐจ่ายแต่ค่าห้องพิเศษกับค่าฝากพิเศษค่ะ

บ้านนี้เสียเดือนล่ะพันกว่าบาท (ยกเว้นมีฉีดวัคซีน2พันกว่า) ตอนคลอดเสีย18000ร่วมห้องพิเศษ

VIP Member

บ้านนี้ฝากคลีนิค หมอเป็นหมอรพ.รัฐ ฝาก7,000 ผ่าคลอด+ห้องพิเศษ32,400กว่าบาทค่ะ