11 ตอบกลับ

VIP Member

97 กับ 123 ไม่เกินมาตรฐานนะคะ ส่วน 152-188 อันนี้เกินคะ คุณแม่ต้องลดของหวานๆ ลดการกินจุกจิก ทานน้ำเปล่าหรือน้ำต้มใบเตยให้เยอะๆ ทานข้าวกล้องหรือข้าวไม่ขัดสี เน้นผักและผลไม้เยอะๆ นะคะ อายุครรภ์ 4 เดือนขึ้นไปสามารถออกกำลังกายควบคู่กันได้คะ ในตอนเย็นหรือมื้อดึกถ้าคุณแม่หิวลองทานพวกโยเกิร์ตหนือผลไม้แทนนะคะ

ของเรา 97 189 169 149 ไม่ผ่าน หมอให้พบนักโภชนาการ คุมอาหาร แล้วนัดอีกเดือนเพื่อเจาะคอนเฟิร์มว่าจะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์รึป่าวแต่รอบนี้ไม่ได้กินน้ำตาล เจาะ 2 เข็มได้ 79,107 ก็ผ่าน เลยไม่ได้นอนโรงบาล หมอให้คุมอาหารไปจนถึงคลอด เพราะต้องเจาะทุกครั้งที่หมอนัด

กินของหวานให้น้อยลงค่ะ

น้ำหนักขึ้นเยอะตอนท้องหมอกลัวจะเป็นเบาหวาน หมอให้คุมอาหารโดยการกินข้าวมื้อละทัพพีแต่กินไห้ครบ5หมู่นะคะ กินนมจืด ผลไม้ทานได้แค่ แก้วมังกร กับแอปเปิ้ลเขียวเพราะน้ำตาลน้อย งดของหวานทุกชนิดค่ะ

เราไม่ผ่าน100กรัม4เข็ม โดนเจาะเองหลังมื้ออาหาร สรุปคุมได้ จาก3มื้อเหลือ2มื้อแล้ว กำลังลุ้นๆให้ลดต่อไปค่ะ✌ไม่อยากฉีดอินซูลิน ไม่ชอบเข็มค่ะ😢

เพื่อลูกแม่จะสู้ๆนะ

แม่บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะน้ำตาลไม่ผ่านเพิ่งไปตรวจมาเมื่อวา 96 181 143 146 หมอนัดตรวจอีกรอบอาทิยต์หน้าค่ะ

บ้านนี้กินน้ำตาล100กรัมเกือบไม่ผ่านค่ะ ได้138. เจาะตอน32วีคค่ะ

กำลังจะตรวจสิ้นเดือนนี้ค่ะ ไม่รู้จะผ่านมั้ย

ตรวจน้ำตาลตอนท้องได้กี่สัปดาห์คะ

ตรวจครั้งแรกที่ฝากท้องเลยค่ะ

เพิ่มลูกของเราต้องสู้ๆคะคุณแม่ๆ

123 นี่วัดช่วงกลืนน้ำตาลกี่กรัมคะ

พยาบาลเค้าวง97 มาค่ะบอกสูงกว่า95​ จะให้เรานอนโรงบาลแต่เราขอมาคุมอาหารก่อนคะกินน้ำตาล100กรัม