14 ตอบกลับ

พอรู้เพศ ก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลมาเรื่อยๆ เลยค่ะ ร้านค้าออนไลน์มีให้เลือกเยอะ และมีข้อมูลเยอะมาก เดี๋ยวก็มีงาน BBB อีก.. บ้านนี้เริ่มทยอยๆ ซื้อตอนเข้า 7 เดือนค่ะ

ตอนนี้34วีคแล้วยังไม่ได้ซื้ออะไรเลยคะ สามีอยากมีส่วนร่วมในการซื้อของ แต่ติดไปราชการ2เดือน ก็เลยยังไม่ได้เตรียมสักอย่างเดียวเลยคะ

เตรียมไว้ตั้งแต่ 5 เดือนค่ะ ของบริจาคทั้งนั้นใครให้อะไรมาเอาหมด จนตอนนี้ 8 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่รู้เพศ แต่ก้อเตรียมไว้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซื้อเตรียมไว้ตั้งแต่รู้เพศน้องคะ เตรียมของเสร็จจริงๆ ช่วง 29-30 weeks บ้านนี้ได้ผ่าคลอดฉุกเฉินเลยไม่ฉุกละหุกคะ

ของเราทยอยซื้อตั้งแต่ตอนรู้เพศน้องค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนแล้วซื้อไว้ครบเกือบหมดแล้วเหลือแต่ของเล็กๆน้อยๆ

บ้านนี้ไม่ได้ซื้อเองเลยค่ะ อาเรา แม่ ยาย ซื้อไว้ให้หมดละ 😂😂เหลือซักอย่างเดี๋ยว ตอนนี้5เดือนละ

กะว่าจะซื้อตอน6-7เดือนค่ะ เราตอนนี้4เดือน เคลียบ้าน จัดบ้านไปก่อนค่ะ

รู้เพศก็ทยอยซื้อได้คะ จะได้ไม่ต้องใช้เงินก้อนซื้อทีเดียว

เตรียมตอน5เดือนกว่าค่ะ ทยอยซื้อเอาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้พึ่งเริ่มซื้อค่ะ ตอนนี้31วีค1วัน